Hỏi về Thuế ở trung tâm dạy nghề tư nhân

• Thread starter uijzin
  • Ngày gửi
U

uijzin

Sơ cấp
25/2/13
4
0
0
daklak
Em mới vô làm kế toán trong trung tâm dạy nghề nên còn chưa biết gì, trung tâm dạy nghề mới vừa tuyển sinh nên cho em hỏi : ngoài các loại thuế đầu vào, thì thuế đầu ra như học viên nộp tiền học phí ( cá nhân ) mình ghi phiếu thu, có phải ghi hóa đơn GTGT đầu vào nữa không. Nếu thuế kiểm tra thì sao ? trả tiền cho giáo viên thì sao thì có xuất hóa đơn thuế gì k? ở trung tâm dạy nghề gồm những loại thuế nào ? xin mọi người chỉ giúp em với, e xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM
Ðề: Hỏi về Thuế ở trung tâm dạy nghề tư nhân

Chào bạn!

Trung tâm dạy nghề thì giống như công ty thôi. Chỉ có điều trung tâm dạy nghề thì thuế GTGT đầu ra là ko có.

Đối với giáo viên dạy thì làm hợp đồng lao động, bảng luơng thanh toán .

U

uijzin

Sơ cấp
25/2/13
4
0
0
daklak

@lechaugiang : cảm ơn bạn, như vậy là tiền học phí cá nhân không phải kê vào mục 1 ( hàng hoá dịch vụ không chịu thuế ) hay mục 2 ( hàng hoá dịch vụ chịu thuế 0% ) trong tờ khai bán ra đúng không bạn, còn nếu trung tâm mình ký hợp đồng với 1 công ty khác để đào tạo nghề cho nhân viên của họ thì mình có xuất hoá đơn GTGT không? và kê vào mục số mấy bản kê bán ra GTGT. Bạn trả lời giúp mình đc không, cảm ơn bạn nhiều!

L

lechaugiang

Sơ cấp
22/5/14
35
1
6
41
TP.HCM

Chao bạn!

Theo đúng quy định, học viên đăng ký học là doanh thu của công ty rồi. Bạn vẫn xuất hóa đơn đầu ra nhưng cho khách lẻ không lấy hóa đơn để ghi nhận doanh thu. Không phải khi nào công ty cho học viên đi học mình mới xuất hóa đơn.

H

huyenket

Guest

Chao bạn!

Theo đúng quy định, học viên đăng ký học là doanh thu của công ty rồi. Bạn vẫn xuất hóa đơn đầu ra nhưng cho khách lẻ không lấy hóa đơn để ghi nhận doanh thu. Không phải khi nào công ty cho học viên đi học mình mới xuất hóa đơn.

Bạn ơi cho mình hỏi chút là kế toán trong trung tâm dạy nghề có phải tính giá thành không? nếu tính thì tính như thế nào? nếu không tính thì các chi phí đầu vào thì cho vào đâu? cảm ơn bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA