Hạch toán chi phí nhân công lắp đặt

• Thread starter A Rainbow
  • Ngày gửi
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Em chào các anh chị kế toán!
Mong anh chị trả lời giúp em với ạ,
Công ty em làm về bên lắp đặt thi công chống sét, khi xuất hóa đơn bán hàng ngoài những vật tư còn có chi phí nhân công lắp đặt, hoàn thiện công trình. vậy cho em hỏi phần nhân công em hạch toán vào phần nào ạ (Công ty em dùng phần mềm fast 10.0)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lycoclycoc

Guest
16/11/10
52
0
6
Bac giang
Ðề: Hạch toán chi phí nhân công lắp đặt

Theo mình thì bạn vào bán hàng và công nợ phải thu -> hóa đơn dịch vụ để nhập doanh thu nhân công. Nhưng tốt nhất khi xuất hóa đơn thì nên tách hóa đôn thiết bị và nhân công để tiện cho việc hạch toán.

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội

Vâng.
em cảm ơn ạ :)

T

Trang_Jaennie

Guest

@lycoclycoc ơi, cho mình hỏi chút được không?

1. Bên mình có một hóa đơn xuất cho khách hàng, có phần nhân công trong hđ xuất luôn, vậy khoản này hạch toán như thế nào trong PM Fast vậy? (hđ này chị kế toán xuất theo yc của bên KH, mình không tách được, bên mình dùng fast 10.2)
2. Vẫn trong HĐ kia, phần giảm giá chị ấy tách riêng ra thành 1 dòng riêng vậy hạch toán vào fast như nào ah? (vì số này không khớp với số % nên là mình không làm theo chỗ %ck được )

Tks bạn trc nhé ;)

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Em chào các anh chị kế toán!
Mong anh chị trả lời giúp em với ạ,
Công ty em làm về bên lắp đặt thi công chống sét, khi xuất hóa đơn bán hàng ngoài những vật tư còn có chi phí nhân công lắp đặt, hoàn thiện công trình. vậy cho em hỏi phần nhân công em hạch toán vào phần nào ạ (Công ty em dùng phần mềm fast 10.0)

Bạn xem lại hợp đồng A - B. Nếu DN bạn nhận thi công chống sét bao gồm cả cung cấp vật tư, thiết bị và nhân công ... thì đây là 1 Ctrình, khi phát sinh chi phí ( xuất vật tư, thiết bị, nhân công .. ) bạn không xuất hoá đơn mà HT vào các TK: 621, 622, 623 ... (theo QĐ 15 ) hay 154 ( theo QĐ 48 ) khi hoàn thành bàn giao bạn xuất HĐ 1 lần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA