Chữ ký trên phiếu thu

• Thread starter thuylady88
  • Ngày gửi
thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Cả nhà cho em hỏi, em lam trong phòng khám tư nhân, khi lam bc thuế gtgt thi e pải lưu lại bảng kê bệnh nhân và phiếu thu tiền phí khám chữa bệnh. vậy phiếu thu có pải có chữ ký giám đốc k. 1 tháng mấy nghìn cái phiếu thu thi ký cũng khó. hay em chi cần triện con dấu đã thu tiên la đc. e cam on ac ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhanh2516

quynhanh2516

Trung cấp
4/2/13
124
13
18
33
Hải Dương
Ðề: Chữ ký trên phiếu thu

Làm ủy quyền, đóng dấu treo đi bạn.Cụ thể thì bạn ra chi cục để xin mẫu và hỏi họ luôn

N

nguyenkim2838

Guest
13/10/11
5
1
0
q7

ủy quyền đóng dấu treo là hợp lệ đứng không các bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cả nhà cho em hỏi, em lam trong phòng khám tư nhân, khi lam bc thuế gtgt thi e pải lưu lại bảng kê bệnh nhân và phiếu thu tiền phí khám chữa bệnh. vậy phiếu thu có pải có chữ ký giám đốc k. 1 tháng mấy nghìn cái phiếu thu thi ký cũng khó. hay em chi cần triện con dấu đã thu tiên la đc. e cam on ac ạ
Đv những cơ sở y tế có cả ngàn bệnh nhân khám chửa bệnh hàng ngày, mình thấy họ sd những hóa đơn, p thu đc hưởng những đặc thù riêng, chẳng hạn ở trung tâm chẩn đoán y khoa Medic TP.HCM, khi ng bệnh đóng tiền, thì được xuất duy nhất hóa đơn GTGT khám chửa bệnh, trên đó ko cần chữ ký của ng nộp tiền và ng thu tiền, ko có cả dấu treo trên hóa đơn, có đc như thế là do trung tâm đã có CV gửi TCT xin phép đc như thế, điều này hoàn toàn hợp lý, nếu bên bạn thấy có sự bất tiện ở đâu thì cũng làm CV xin phép như thế.

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an

1 tháng mình pải in rất là nhiều phiếu thu, mấy nghìn cái, rất mệt. lại còn phải ký nữa. tất cả các phiếu thu đều do mình tự làm nên rất mất thời gian. có nên gộp các phiếu thu trong ngày thành 1 phiếu thu k nhỉ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

1 tháng mình pải in rất là nhiều phiếu thu, mấy nghìn cái, rất mệt. lại còn phải ký nữa. tất cả các phiếu thu đều do mình tự làm nên rất mất thời gian. có nên gộp các phiếu thu trong ngày thành 1 phiếu thu k nhỉ?
Nếu p khám đông có thể đề nghị thêm ng, bạn tranh thủ làm mỗi ngày đc đến đây hay đến đó, chứ đừng dồn cuối tháng như thế, p khám như thế mà chưa mua dc pm quản lý, nếu chỉ một mình bạn làm mình nghĩ ko nổi đâu

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an

Cảm ơn bạn, bên mình có phần mềm quản lý rồi chứ, nhưng chỉ dùng cho nội bộ thôi. còn phiếu thu bên thuế thì mình phải tự làm tât, không thể làm trên phần mềm quản lý đc. mỗi ngày sẽ có 1 bảng kê kềm 1 hóa đơn bán ra, không biết có làm 1 phiếu thu kèm lun 1 hóa đơn đc k ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cảm ơn bạn, bên mình có phần mềm quản lý rồi chứ, nhưng chỉ dùng cho nội bộ thôi. còn phiếu thu bên thuế thì mình phải tự làm tât, không thể làm trên phần mềm quản lý đc. mỗi ngày sẽ có 1 bảng kê kềm 1 hóa đơn bán ra, không biết có làm 1 phiếu thu kèm lun 1 hóa đơn đc k ạ?
Bạn cho Email đi mình gủi cho bạn cái này, hy vọng giúp ít cho bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA