Chi phí chỉ có phiếu thu không có hóa đơn

• Thread starter lycoclycoc
  • Ngày gửi
L

lycoclycoc

Guest
16/11/10
52
0
6
Bac giang
Cả nhà cho em hỏi:
Công ty em có phải thuê 1 viện nghiên cứu giám định sức chịu lực của hệ thống coppha xây dựng mất 6 triệu. Công trình nào bên em cũng phải có chi phí giám định này. Bên viện này không có hóa đơn mà chỉ có phiếu thu kèm theo hồ sơ kiểm nghiệm kỹ thuật của họ trả cho mình thôi. Theo quy định thì không có hóa đơn thuế sẽ không chấp nhận, tuy nhiên đây là chi phí thực tế hoàn toàn phục vụ hoạt động sản xuất kinh doanh của bên em. Vậy em có được ghi nhận vào chi phí hợp lý không, các bác giúp em với ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Chi phí chỉ có phiếu thu không có hóa đơn

Chỉ có phiếu thu mình nghĩ ko được đâu bạn ơi. Phải có hoá đơn mới được khấu trừ thuế và tính vào chi phí khi xác định thuế thu nhập doanh nghiệp

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Hình như các viện nghiên cứu không xuất được hóa đơn thì phải, trường hợp này chỉ cần phiếu thu (có đóng dấu của viện) và hồ sơ kỹ thuật kèm theo là được rồi. Cũng tương tự như thuê địa điểm của phường, xã, trường học họ làm gì xuất được hóa đơn mà chỉ có phiếu thu thôi, Thuế vẫn chấp nhận các trường hợp này.

congbang

congbang

Trung cấp
6/2/04
113
12
18
đồng tháp

Tương tự như lệ phí thành viên của đoàn luật sư chỉ có phiếu thu không thôi, vì không có hóa đơn thì có được chấp nhận đưa vào chi phí không vậy, Xin cám ơn và nhờ moị người trả lờ giúp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA