Kế toán trưởng cho công ti nước ngoài

• Thread starter ln0312
  • Ngày gửi
L

ln0312

Guest
1/10/12
2
0
0
HCM
Xin cho mình hỏi kế toán trưởng tại công ti nước ngoài hoạt động tại Việt nam, có khác gì Kế toán trưởng tại công ti Việt nam, hoạt động tại Việt nam?
Bên mình đang kiếm một bạn kế toán trưởng thông thạo tiếng Anh để có thể giải trình cho sếp nước ngoài. Mình thì làm bên bộ phận nhân sự, và vị trí này thường thay người.

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi nhé, mình ở TPHCM, công ti mình ở quận 1, và là công ti Thái lan, chuyên bán hàng quần áo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: Kế toán trưởng cho công ti nước ngoài

Xin cho mình hỏi kế toán trưởng tại công ti nước ngoài hoạt động tại Việt nam, có khác gì Kế toán trưởng tại công ti Việt nam, hoạt động tại Việt nam?
Bên mình đang kiếm một bạn kế toán trưởng thông thạo tiếng Anh để có thể giải trình cho sếp nước ngoài. Mình thì làm bên bộ phận nhân sự, và vị trí này thường thay người.

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi nhé, mình ở TPHCM, công ti mình ở quận 1, và là công ti Thái lan, chuyên bán hàng quần áo.
Khác mỗi cái phải dùng tốt tiếng anh chuyên ngành để giải thích cho sếp thôi đó bạn, Còn lại tất cả các công ty của nước ngoài của VN hay của nửa NN nửa VN hoạt động trên lãnh thổ việt Nam thì phải áp dụng luật phát quản lý về thuế và tài chính của Việt Nam. và áp dụng theo chuẩn mực kế toán của việt Nam "VAS". < KTT của DN NN thì nên biết và tìm hiểu thêm về Chuẩn mực kế toán quốc tế nữa 'IAS" >

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA