Có nên nộp lại báo cáo tài chính năm trước không?

• Thread starter nguoihanoi1977
  • Ngày gửi
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Chào các bạn, mình lại có 1 vấn đề sau cần các bạn cùng giải quyết.
Mình vừa xem báo cáo tài chính năm 2013 thì thấy 1 vấn đề sau: kế toán cũ hạch toán nhầm giữa các tài khoản nhưng k làm thay đổi gì về chi phí và doanh thu, cụ thể như sau: Trong hợp đồng lao động có ghi rõ tổng thu nhập hàng tháng của NLĐ ngoài tiền lương còn có phụ cấp chức vụ, tiền điện thoại, tiền xăng xe, tổng là 10.000.000đ, đóng BHXH 100% (theo mức đăng ký với BHXH thì mức lương đóng là 10.000.000đ). Kế toán cũ đã hạch toán như sau: tiền lương: 4.000.000đ (đúng bằng mức k phải nộp thuế), phụ cấp chức vụ, tiền điện thoại, xăng xe thì vào 6421, k qua 334. Trong khi đó bảng quyết toán thuế TNCN cuối năm lại k cho những khoản tiền phụ cấp đó vào, kể cả BHXH được trừ nên làm giảm thu nhập của cá nhân trong năm.
Vậy giờ mình có nên làm lại báo cáo tài chính với số liệu 334 đúng, cả quyết toán thuế TNCN mới nữa. Tuy nhiên nếu nộp lại quyết toán thuế TNCN thì k sao nhưng còn báo cáo tài chính năm thì mình thấy chỉ thay đổi mỗi bảng cân đối số phát sinh, tăng bên có và bên nợ TK 334 thôi còn các bảng khác k thay đổi gì (công ty k nộp bảng LLTT vì làm theo QĐ 48).
Các bạn thấy sao? chắc chắn là quyết toán thuế TNCN sai rồi -> phải nộp thuế. còn BCTC năm có nên nộp lại?
Mình cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA