Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

• Thread starter tuyetle166
  • Ngày gửi
T

tuyetle166

Sơ cấp
9/5/14
0
0
6
Tp Hồ Chí Minh
Cả nhà giúp em với, Em tạo sơ đồ quản lý nhập, xuất tồn kho trong word 2010 sử dụng dấu mũi tên , em muốn viết chữ bên cạnh dấu mũi tên để chú thích thêm, nhưng không viết được. Xin giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Cả nhà giúp em với, Em tạo sơ đồ quản lý nhập, xuất tồn kho trong word 2010 sử dụng dấu mũi tên , em muốn viết chữ bên cạnh dấu mũi tên để chú thích thêm, nhưng không viết được. Xin giúp em với.

dùng textbox, muốn tha đi đâu cũng được

T

tuyetle166

Sơ cấp
9/5/14
0
0
6
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

dùng textbox, muốn tha đi đâu cũng được
Mình dùng textbox nhưng hiện ra 1 ô cho mình đánh chữ vào, những cái này mình đã tạo xong và tạo hết, giờ mình muốn đánh vào bên cạnh mũi tên mà không biết như thế nào.
Mình đánh chữ bên cạnh mũi tên và chỉnh chữ nằm xoay dòng, nhưng lại bị biến mất ô mình tạo trước đó.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

Mình dùng textbox nhưng hiện ra 1 ô cho mình đánh chữ vào, những cái này mình đã tạo xong và tạo hết, giờ mình muốn đánh vào bên cạnh mũi tên mà không biết như thế nào.
Mình đánh chữ bên cạnh mũi tên và chỉnh chữ nằm xoay dòng, nhưng lại bị biến mất ô mình tạo trước đó.

mình đọc không hiểu, textbox thì di chuyển tới chỗ nào chả được?

T

tuyetle166

Sơ cấp
9/5/14
0
0
6
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

mình đọc không hiểu, textbox thì di chuyển tới chỗ nào chả được?
ý mình là thế này mình vào textbox thì tạo được 1 ô vuông, mình tạo thêm 1 ô vuông nữa, mình nối 2 ô vuông với nhau bằng 1 đường thẳng và có dấu mũi tên hướng về 1 đầu, mình muốn viết thêm 1 chữ ghi chú hoặc số bên cạnh đường thẳng có mũi tên này (nằm ngoài ô vuông mình đã tạo), khi mình đánh chữ và chỉnh chữ theo chiều dài của đường thẳng mũi tên thì 2 ô mình đã tạo trước đó bị biến mất, không hiện ra nữa.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

ý mình là thế này mình vào textbox thì tạo được 1 ô vuông, mình tạo thêm 1 ô vuông nữa, mình nối 2 ô vuông với nhau bằng 1 đường thẳng và có dấu mũi tên hướng về 1 đầu, mình muốn viết thêm 1 chữ ghi chú hoặc số bên cạnh đường thẳng có mũi tên này (nằm ngoài ô vuông mình đã tạo), khi mình đánh chữ và chỉnh chữ theo chiều dài của đường thẳng mũi tên thì 2 ô mình đã tạo trước đó bị biến mất, không hiện ra nữa.

ai bảo đánh như vậy làm gì, thì làm thêm 1 cái "ông vuông" rồi kéo đến bên cạnh "mũi tên" ý

T

tuyetle166

Sơ cấp
9/5/14
0
0
6
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

ai bảo đánh như vậy làm gì, thì làm thêm 1 cái "ông vuông" rồi kéo đến bên cạnh "mũi tên" ý
Uhm, hi, Cảm ơn người con xứ núi nhiều

T

tuyetle166

Sơ cấp
9/5/14
0
0
6
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

Bạn ơi, cho mình hỏi, mình muốn căn đầu chữ lề trên, lề dưới và lề 2 bên trong ô textbox thì làm thế nào? Mình chỉ căn được 2 bên, còn lề trên và lề dưới mình không biết làm thế nào?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cách viết chữ hoặc số bên cạnh dấu mũi tên trong sơ đồ word

Bạn ơi, cho mình hỏi, mình muốn căn đầu chữ lề trên, lề dưới và lề 2 bên trong ô textbox thì làm thế nào? Mình chỉ căn được 2 bên, còn lề trên và lề dưới mình không biết làm thế nào?

chả hiểu, canh lề thì chọn hết phần chữ trong đó rồi canh lề bình thường thôi mà

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình

Căn lề trên dưới thì như trái phải. Bạn kéo cái mũi tên ở thanh lề trên như nào thì kéo cái mũi tên ở thanh lê bên trái như vậy
Còn muốn cả văn bản theo kiểu căn trái, phải giữa thì cạnh 3 nút đó có 1 nút hình mũi lên lên xuống. Bấm vào đó để chọn khoảng cách

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA