Thủ tục đăng ký mua hóa đơn GTGT

• Thread starter trungtt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

trungtt

Guest
10/9/06
4
0
0
Hà Nội
Mình đăng ký mua HD GTGT lần đầu nhưng bị thuế hạch sách rất phiền hà.
Vậy các bạn có thể chỉ giúp cho mình cách đăng ký có được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Chẳng có cách nào đâu. Thủ tục thì luật quy định rồi, ai cũng làm đủ cả, kể cả thủ tục "đầu tiên". Tùy mình có duyên và được lòng bác thuế k thôi, hic

T

trungtt

Guest
10/9/06
4
0
0
Hà Nội
Chẳng lẽ ý bạn là mình phải lo "đầu tiên" và chăm sóc bác Thuế phụ trách bạn thật cẩn thận ??
Mình muốn làm ăn đứng đắn mà mời bác Thuế 3 lần về trụ sở vẫn ko được, chán ko muốn mời lần thứ 4

D

dinhphuong

Guest
30/11/06
13
0
0
TpHCM
Gửi bạn trungtt,
Bạn có chuẩn bị đầy đủ thủ tục để đăng ký mua hóa đơn không? Nếu bạn chuẩn bị không đủ giấy tờ thì bị cơ quan thuế hạch sách là đúng rồi. Như bạn L'amour nói thì bạn đã thiếu thủ tục "đầu tiên" rồi đó. Phải chăm sóc người phụ trách công ty mình chứ.
Ở đâu cũng phải vậy thôi bạn ah.

H

hungktbb

Guest
4/8/06
114
1
0
Ha Noi
trungtt nói:
Mình đăng ký mua HD GTGT lần đầu nhưng bị thuế hạch sách rất phiền hà.
Vậy các bạn có thể chỉ giúp cho mình cách đăng ký có được không ?
Bạn đã làm đầy đủ thủ tục khi mua hóa đơn lần đầu (đơn, ĐKKD, MST, HĐ thuê nhà, ...) theo quy định chưa?
Nếu bạn đã đầy đủ thủ tục rồi thì chắc chắn cán bộ thuế phải xuống "thăm" trụ sở của bạn chứ. Khi đó bạn làm thủ tục "đầu tiên" như các bạn khác đã tư vấn nhé.
Sau khi xuống trụ sở của bạn thì cán bộ thuế sẽ xác nhận để bạn mua hóa đơn.
Tôi nghĩ bạn cần phải hoàn thành các thủ tục theo quy định thì mới có thể làm tiếp được.
chúc bạn thành công.

T

Trần Lan Phương

Guest
12/12/06
10
0
0
HÀ NỘI
Em cũng đang làm thủ tục mua HD GTGT lần đầu tiên, cũng bị bác thuế sách nhiễu quá.
Các anh chi cho em biết thủ tục để mua HD GTGT cần có những gì để cho em chuẩn bị cho đỡ phải đi lại nhiều.
Thank!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trời ơi! Ở dưới người ta đã bày cho rồi đấy: "đầu tiên" chính là... money where? Dịch theo ngôn ngữ chân thực và thô sơ nhất, không dịch được thì tớ chịu thua luôn đấy!

Còn thủ tục giấy tờ thì bạn xem qua đường link này:
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=16929
Trần Lan Phương nói:
Em cũng đang làm thủ tục mua HD GTGT lần đầu tiên, cũng bị bác thuế sách nhiễu quá.
Các anh chi cho em biết thủ tục để mua HD GTGT cần có những gì để cho em chuẩn bị cho đỡ phải đi lại nhiều.
Thank!

Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
Chỉ cần chuẩn bị đầy đủ thủ tục theo quy định: quyển sổ mua HĐ-Giấy giới thiệu của cơ quan-quyển HĐ đã hết cần đối chiếu(quyển gần nhất)"quyển HĐ này phải đóng dấu và chữ ký của người mua hàng, hoặc dấu treo nếu như ko có chữ ký của thủ trưởng đơn vị"- dấu MST cty .
Có những giấy tờ đầy đủ việc mua HĐ chắc ko có phiền phức gì đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA