Thời hạn sử dụng của mỗi con dấu là 5 năm

• Thread starter borntolead
  • Ngày gửi
kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
Nhưng nếu mình đã đổi con dấu có MSDN trùng với MST rồi có cần đăng ký lại với có quan thuế k ah?
E thấy thông báo cho ngân hàng thì ok, nhưng CQ Thuế quản lý theo MST thì không thông báo có sao k ah?

Em đổi con dấu đc 29 ngày rồi mà chưa thông báo cho bên nào hết. Lo quá, bị phạt là rút ví thôi . :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội
Nhưng nếu mình đã đổi con dấu có MSDN trùng với MST rồi có cần đăng ký lại với có quan thuế k ah?
E thấy thông báo cho ngân hàng thì ok, nhưng CQ Thuế quản lý theo MST thì không thông báo có sao k ah?

Em đổi con dấu đc 29 ngày rồi mà chưa thông báo cho bên nào hết. Lo quá, bị phạt là rút ví thôi . :(
Bạn ơi, bên bạn là công ty thuộc loại hình gì thế? Mình vẫn chưa lên công an hỏi là công ty mình là công ty cổ phần ko có vốn nhà nước thì có phải đổi không?

X

xuanbg1111

Guest
12/9/14
36
1
8
30

giống mình mình thay đổi mã số dn trùng mã số thuế,thay đổi từ huyện lên quận,thay đổi mẫu dấu,mình đã thông báo cho ngân hàng ,chữ kí số ,nhưng lên thuế nam từ liêm họ lại bảo k phải nộp mẫu 08 mà không biết thế nào

X

xuanbg1111

Guest
12/9/14
36
1
8
30
Ðề: Thời hạn sử dụng của mỗi con dấu là 5 năm

Đúng rồi bạn ah. Thay đổi con dấu trong trường hợp bạn thay đổi ĐKKD liên quan đến việc thay đổi con dấu (ví dụ như thay đổi địa chỉ trụ sở, hợp nhất mã số thuế với mã số doanh nghiệp thành một, cấp lại con dấu do mất dấu).
Còn đổi lại giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu trong trường hợp hết thời hạn sử dụng.
Bạn phải hiểu rằng dấu của doanh nghiệp, tổ chức là do Phòng cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội công an tỉnh, thành phố quản lý. Mọi vấn đề liên quan đến dấu chỉ do cơ quan này phụ trách thôi bạn nhé.
thay đỏi như vậy có phải làm mẫu 08 không chị ơi

kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
Bạn ơi, bên bạn là công ty thuộc loại hình gì thế? Mình vẫn chưa lên công an hỏi là công ty mình là công ty cổ phần ko có vốn nhà nước thì có phải đổi không?

Cty mình là TNHH,đổi bình thường.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
bây h hệ thống thống thuế với sở kế hoạch đầu tư thông nhau, thường thì ko cần làm. Chi cục thuế nào cùi, nếu thấy chuyên viên quản lý thuế ko dễ chịu thì bạn nên nộp, cũng ko khó khăn gì mà.
Còn trường hợp mất con dấu cần cấp lại hay hết thời hạn sử dụng dấu thì ko cần mẫu 08 nhé

T

thanhxuantotal

Guest
3/1/11
4
0
1
phu tho
Công ty mình là công ty TNHH đóng trên địa bàn huyện Phù Ninh. con dấu của doanh nghiệp do công an tỉnh phú thọ cấp vậy khi sử dụng có cần phải thông báo con dấu đến công an huyện không. Mong diễn đàn giúp mình mới mình vừa bị công an huyện kiểm tra và bắt nộp phạt vì không thông báo đến cơ quan huyện. Minh chỉ thông báo đến cơ quan thuế thôi

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Con dấu do công an cấp mà công an lại đòi phải thông báo à???????? có bị làm sao không thế, sao bạn không hỏi thẳng họ xem quy định đó ở đâu thía?
Công ty mình là công ty TNHH đóng trên địa bàn huyện Phù Ninh. con dấu của doanh nghiệp do công an tỉnh phú thọ cấp vậy khi sử dụng có cần phải thông báo con dấu đến công an huyện không. Mong diễn đàn giúp mình mới mình vừa bị công an huyện kiểm tra và bắt nộp phạt vì không thông báo đến cơ quan huyện. Minh chỉ thông báo đến cơ quan thuế thôi

T

thanhxuantotal

Guest
3/1/11
4
0
1
phu tho
họ bảo theo nghị định 167 ngày 23 tháng 11 năm 2013

T

thanhxuantotal

Guest
3/1/11
4
0
1
phu tho
Con dấu do công an cấp mà công an lại đòi phải thông báo à???????? có bị làm sao không thế, sao bạn không hỏi thẳng họ xem quy định đó ở đâu thía?
Họ bảo theo nghị định 167 ngày 23 tháng 11 năm 2013. Bên công an Huyện bảo CA tỉnh chỉ có chức danh cấp còn bên mình phải gửi thông báo đến công an huyện vì Huyện mới quản lý. Mức phạt mình xem từ 2.000.000 đến 5.000.000.

B

blueln

Guest
3/6/15
1
0
1
43
cho mình hỏi với, nếu là Văn phòng đại diện thì cũng thực hiện tương tự à? Mình vừa check giấy chứng nhận bên mình hết hạn từ 07/2013. Hic.
Có ai đã từng làm thì cho mình biết phạt hết bao nhiêu do hết hạn mà chưa đổi giấy chứng nhận không?
Mang nộp các giấy tờ yêu cầu bên 90 Nguyễn Du ạ?

Mình đang định làm thủ tục thay đổi tên trưởng đại diện nên mới mở đống giấy tờ và phát hiện ra

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Họ bảo theo nghị định 167 ngày 23 tháng 11 năm 2013. Bên công an Huyện bảo CA tỉnh chỉ có chức danh cấp còn bên mình phải gửi thông báo đến công an huyện vì Huyện mới quản lý. Mức phạt mình xem từ 2.000.000 đến 5.000.000.
Trong Nghị định 31/2009/NĐ-CP chỉ quy định " Cơ quan, tổ chức khi bắt đầu sử dụng con dấu mới phải thông báo giới thiệu mẫu con dấu mới”, không có nói rõ là phải thông báo đến công an huyện đâu??? Bạn cần hỏi cho rõ quy định thông báo đến công an huyện ở văn bản nào nhé, chứ đừng cứ lôi mấy điều khoản phạt tiền ra dọa đâu!

D

dungnt889

Trung cấp
15/4/14
103
26
28
Đông Hưng, Thái Bình
Công ty em thành lập 2010, được cấp Đăng ký mẫu dấu từ ngày 07/10/2010 (trên đăng ký mẫu dấu không ghi ngày hết hạn sử dụng). Đến thời điểm này gần được 5 năm rồi ạ.

Điều 14 Thông tư số 21/2012/TT-BCA ngày 15/2/2012: Con dấu được sử dụng trong thời gian 5 năm, hết thời hạn trên con dấu phải đăng ký lại tại cơ quan công an nơi cấp Giấy chứng nhận mẫu dấu.

Theo Luật Doanh nghiệp 2014 có hiệu lực từ 01/07/2015: Các doanh nghiệp hiện hành tiếp tục được sử dụng con dấu đã cấp cho doanh nghiệp mà không phải thực hiện thông báo mẫu dấu cho cơ quan đăng ký kinh doanh.

Anh/chị tư vấn giúp em: bên em có phải làm thủ tục đăng ký lại mẫu dấu (vì đã sử dụng 5 năm) hay cứ tiếp tục sử dụng thôi?

• Like
Reactions: zennypmq
Z

zennypmq

Guest
8/3/15
6
0
1
31
Công ty em thành lập 2010, được cấp Đăng ký mẫu dấu từ ngày 07/10/2010 (trên đăng ký mẫu dấu không ghi ngày hết hạn sử dụng). Đến thời điểm này gần được 5 năm rồi ạ.

Điều 14 Thông tư số 21/2012/TT-BCA ngày 15/2/2012: Con dấu được sử dụng trong thời gian 5 năm, hết thời hạn trên con dấu phải đăng ký lại tại cơ quan công an nơi cấp Giấy chứng nhận mẫu dấu.

Theo Luật Doanh nghiệp 2014 có hiệu lực từ 01/07/2015: Các doanh nghiệp hiện hành tiếp tục được sử dụng con dấu đã cấp cho doanh nghiệp mà không phải thực hiện thông báo mẫu dấu cho cơ quan đăng ký kinh doanh.

Anh/chị tư vấn giúp em: bên em có phải làm thủ tục đăng ký lại mẫu dấu (vì đã sử dụng 5 năm) hay cứ tiếp tục sử dụng thôi?

CCho em hỏi anh/chị đã giải quyết được vấn đề này chưa ạ? Bên cty em cũng hết hạn vào tháng 10 này nhưng mà bây giờ em cũng không biết là có phải đổi không hay vẫn được tiếp tục sử dụng.

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Trong luật Doanh nghiệp 2014 mình có thấy điều khoản nào quy định như thế đâu, hơn nữa chưa có văn bản hd cụ tỉ thì cứ cũ mà làm cho nó lành!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA