Đăng ký quỹ lương

• Thread starter becom
  • Ngày gửi
B

becom

Guest
13/12/06
19
0
0
TP HCM
Em có một vấn đề cần giúp,
Đầu năm 2006, chi kế toán cũ không đăng ký quỹ lương 2006 cũng ko làm tờ khai dự kiến thuế TNDN, nên hàng quý Cty em ko đóng tạm nộp thuế TNDN, như vậy Cty em bị phạt là chắc rồi, em muốn hỏi chi phí tiền lương năm 2006 em có được đưa vào chi phí tính thuế TNDN ko? Nếu em đưa vào thì sau này quyết toán có bị xuất toán ko?Help me, pls!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Về vấn đề này bạn nên trao đổi trục tiếp với CB thuế vẫn theo dõi của đvị bạn. Còn trường hợp quỹ luơng của đơn vÞ bạn năm 2006 mà ko thay đổi tỷ lệ so với năm tài chính trước đó thì bạn cú yên tâm đi 100% vẫn được tính vào chi phí khi tính thuế TNDN.

B

becom

Guest
13/12/06
19
0
0
TP HCM
Như vậy là em yên tâm rồi, cam ơn chị nhiều nha.

N

nguyen thi huon

Guest
29/12/06
2
0
0
Vung Tau
Cac anh chi chi giup em voi

Em co mot thac mac nay la:giay nop tien vao kho khac nha nuoc nop thue GTGT phai nop cua tung quy va cac thang neu phai nop thi em hach toan vao TK No: 3338( cac loai thue khac) /Co 1111
Em hach toan nhu vay da dung chua?
Nho anh chi chi giup em.

N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
becom nói:
Em có một vấn đề cần giúp,
Đầu năm 2006, chi kế toán cũ không đăng ký quỹ lương 2006 cũng ko làm tờ khai dự kiến thuế TNDN, nên hàng quý Cty em ko đóng tạm nộp thuế TNDN, như vậy Cty em bị phạt là chắc rồi, em muốn hỏi chi phí tiền lương năm 2006 em có được đưa vào chi phí tính thuế TNDN ko? Nếu em đưa vào thì sau này quyết toán có bị xuất toán ko?Help me, pls!

Ban oi, cac ban hieu sai van de roi. Khong co thang Thue nao co quyen ca, van de o day la luat quy dinh nhu the nao. Xin huong dan ban nhu sau:
Theo thong tu 128/2003 BTC thì:
Tien luong can cu vao Hop dong lao dong hoac Thoa uoc lao dong tap the. Ban nen kiem tra lai nhung nguoi tren Bang luong da co hop dong chua?, so tien chi tra co dung voi noi dung ghi trong hop dong khong?
Viec cong ty ban khong dang ky quy luong, ke ca khong dang ky trich khau hao thi cha so ai ca. Vi Thong tu 128 khong co noi dung nao noi rang: khong nop dang ky quy luong, khong nop dang ky khau hao thi khong duoc tinh vao chi phi
Chuc ban an com ngon mieng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA