Kế toán Mỹ

• Thread starter lananhxv
  • Ngày gửi
L

lananhxv

Sơ cấp
29/8/10
5
0
0
35
Thanh Hoá
Em chào mọi người! Em đang có một vấn đề mà chưa biết cách giải quyết thế nào! Mong mọi người cùng chia sẻ. Vấn đề là: Kế toán Mỹ có những ưu điểm gì mà kế toán Việt Nam cần học tập trong tương lai! Mọi người giúp em với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
Mình chỉ chia sẻ được 2 vấn đề nhỏ là: Tài sản theo dõi theo giá Net. Còn toàn bộ hoạt động của DN thì phản ảnh theo bản chất cái nào ảnh hưởng đến dòng tiền.

H

ha1704

Guest
31/3/10
2
0
0
36
thái nguyên
mình muốn tìm hệ thống tài khoản kế toán theo quyết định 15.các bạn có thể chỉ mình cách down dc k?minh tim mai k có

T

truongmyngoc

Trung cấp
1/11/10
92
0
0
35
quảng ngãi
Tài liệu kế toán Mỹ

Chào cả nhà
Lúc trước đi học mình chưa có dịp được học kế toán mỹ
nay muốn tìm hiểu thêm
Bác nào có giáo trình kế toán mỹ không cho mình xin với
mình thấy giáo trình kế toán mỹ của đại học kinh tế TP HCM cũng hay
không biết có ai có không cho mình xin
mail của mình là: ngoc48dn5@yahoo.com.vn
Mong mọi người giúp đỡ

C

cuocsongthoinay

Sơ cấp
1/11/10
2
0
0
Hồ Chí Minh
mình đang học cuốn đó nè. fundamental principles accounting của MCGraw Hill Irwin. ĐH Văn Lang

T

tonghaiyen

Guest
20/10/12
1
0
0
33
Thái Nguyên, Vietnam
Ðề: Kế toán Mỹ

các bạn ơi có bạn nào có bài tập và hướng dẫn giải bài tập kế toán quốc tế không giúp mình với mình đang học môn đó

W

water2891

Sơ cấp
21/4/12
16
0
1
tp HCM
Câu hỏi kế toán Mỹ?

Chào mọi người!
Mình có một vài câu hỏi liên quan đến kế toán Mỹ
1. Vì sao bảng CĐKT còn gọi là BC tình trạng tài chính
2.Khác biệt đầu tiên giữa hoạt động thương mại và dịch vụ là gì? Chúng được thể hiện như thế nào trong báo cáo thu nhập.
Bạn nào biết thì trả lời giúp mình. Mình cảm ơn rất nhìu.
.

H

Healthcare Auditor

Guest
20/12/12
1
0
0
USA
Ðề: Câu hỏi kế toán Mỹ?

Chào mọi người!
Mình có một vài câu hỏi liên quan đến kế toán Mỹ
1. Vì sao bảng CĐKT còn gọi là BC tình trạng tài chính
2.Khác biệt đầu tiên giữa hoạt động thương mại và dịch vụ là gì? Chúng được thể hiện như thế nào trong báo cáo thu nhập.
Bạn nào biết thì trả lời giúp mình. Mình cảm ơn rất nhìu.
.

CDKT la gi ban? còn BC nữa? Mình đọc không hiểu.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air

Việt Nam có chuẩn mực kế toán Việt Nam
Mỹ có Nguyên tắc Kế toán được chấp nhận rộng rãi ở Mỹ (US GAAP)

Trả lời câu hỏi của bạn:
(i) Trước kia, bảng cân đối kế toán (Balance sheet) được dùng rộng rãi. Từ vài năm nay, tên của Balance sheet được chuyển sang là Statement of financial position theo US GAAP và IFRS. Biết đâu VAS cũng chuẩn bị đổi tên cái BS nhỉ.

(ii) Ko rõ bạn muốn hỏi gì. 2 hoạt động đương nhiên khác nhau về bản chất. Còn trình bày lên báo cáo thì sẽ dựa trên mẫu...

T

trungkien8668

Trung cấp
31/8/10
106
0
0
44
viet nam

bản chất nó là giống nhau, bảng cân đối kế toán nó thể hiện tình hình tài chính của một doanh nghiệp ví dụ tổng nguồn vốn bạn bỏ ra phải bằng tổng tài sản nếu không bằng nhau thì có nghĩa tiền bạn bị mất ở đâu đó (các chỉ tiêu bạn mở bảng đó ra mà xem)
thương mại và dịch vụ nó đều là mua bán hàng hoá mà bạn không tự mình sản xuất ra

S

Slazenger11

Sơ cấp
19/3/13
5
0
0
34
Hà Nội
Ðề: Kế toán Mỹ

Xin ké topic 1 chút
Xin chào các bạn. T không phải là một người học, làm chuyên ngành kế toán, t là dân Công nghệ thông tin:D.
Hiện tại t đang làm 1 phần mềm phân tích chỉ số doanh nghiệp. Sẽ không có gì xảy ra nếu như dữ liệu của t là dữ liệu của 1 công ty hạch toán theo kế toán Mỹ.
Vậy xin phiền các bạn giúp t, với những dữ liệu như trong ảnh. T có thể tính các chỉ số phân tích tài chính như trên không.
Rất mong các bạn trả lời giúp. Xin chân thành cảm ơn. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
http://nv6.upanh.com/b3.s33.d2/a9e59559f4f5a7e838b35f2d42e36a76_54116646.tlu.jpg

S

Slazenger11

Sơ cấp
19/3/13
5
0
0
34
Hà Nội

Xin ké topic 1 chút
Xin chào các bạn. T không phải là một người học, làm chuyên ngành kế toán, t là dân Công nghệ thông tin:D.
Hiện tại t đang làm 1 phần mềm phân tích chỉ số doanh nghiệp. Sẽ không có gì xảy ra nếu như dữ liệu của t là dữ liệu của 1 công ty hạch toán theo kế toán Mỹ.
Vậy xin phiền các bạn giúp t, với những dữ liệu như trong ảnh. T có thể tính các chỉ số phân tích tài chính như trên không.
Rất mong các bạn trả lời giúp. Xin chân thành cảm ơn. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
http://nv6.upanh.com/b3.s33.d2/a9e59559f4f5a7e838b35f2d42e36a76_54116646.tlu.jpg

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA