Kế toán cửa hàng kinh doanh sắt thép

• Thread starter lelinh37
  • Ngày gửi
L

lelinh37

Sơ cấp
21/5/13
23
1
1
35
Ha Noi
Hi cả nhà,

Cảm nhà có ai làm kế toán của của hàng kinh doanh sắt thép ko ah?
Có người chỉ em cv này nhưng em chưa hình dung ra được vị trí này cần làm những gì.
Cả nhà giúp em vs nhé.
Em cảm ơn nhiều rất nhiều ah

• Like
Reactions: suongmeo
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: " Kế toán cửa hàng kinh doanh sắt thép"

Hi cả nhà,

Có người chỉ em cv này nhưng em chưa hình dung ra được vị trí này cần làm những gì.
Cả nhà giúp em vs nhé.
Mình thì chưa làm qua ngành này, nhưng góp bạn vài ý:
_Đây là đơn vị KD TM, đầu vào là sắt thép chính phẩm gồm nhiều chủng loại, và xuất bán buôn, bán lẻ cho k/hàng, nên bạn phải theo dỏi lượng NXT hàng ngày.
_Theo dỏi hoá đơn đầu vào (sắt thép, và các dv mua ngoài như điện , nước vv...)
_Xuất hoá đơn bán cho k/hàng.
_Làm các loại mẫu biểu, bc bán hàng nội bộ .....theo y/cầu của cửa hàng trưởng hay giám đốc.
_Bạn có thể đc yêu cầu làm luôn bc thuế.

levanton

levanton

Cao cấp

Hi cả nhà,

Cả nhà giúp em vs nhé.

Như vậy bạn chuẩn bị làm công việc kế toán ơ đơn vị ( hộ kinh doanh hoặc công ty) Thương mại, các công việc chủ yếu là:
Theo dõi nhập xuất tồn hàng hóa
Lập phiếu giao hàng, sẽ có nhiều mặt hàng chủng loại, qui cách, và chính sách bán hàng áp dụng cho nhiều khách hàng khác nhau nên sẽ co nhiều giá khác nhau.
Lập bảng lương, theo dõi chi phí vận chuyển, bốc xếp hàng mua, hàng bán,...
Khi bạn đã thành thạo công việc sẽ dần dần giao thêm theo dõi chi phí vá xác định hiệu quả kinh doanh của cửa hàng.

ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Như vậy bạn chuẩn bị làm công việc kế toán ơ đơn vị ( hộ kinh doanh hoặc công ty) Thương mại, các công việc chủ yếu là:
Theo dõi nhập xuất tồn hàng hóa
Lập phiếu giao hàng, sẽ có nhiều mặt hàng chủng loại, qui cách, và chính sách bán hàng áp dụng cho nhiều khách hàng khác nhau nên sẽ co nhiều giá khác nhau.
Lập bảng lương, theo dõi chi phí vận chuyển, bốc xếp hàng mua, hàng bán,...
Khi bạn đã thành thạo công việc sẽ dần dần giao thêm theo dõi chi phí vá xác định hiệu quả kinh doanh của cửa hàng.
Bác @levanton ơi, Bác có cái mẫu nào về mảng này ko cho em xin với. Sắp tới em cũng chuyển qua bên cửa hàng sắt thép làm, mà hiện tại em đang làm cho công ty dịch vụ khai hải quan. Em ko biết kế toán của hai chỗ này có tương tự nhau ko nữa. có gì bác chỉ bảo em với ạ:wall:. Em cảm ơn nhiều lắm ạ.

• Like
Reactions: song than 155
N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai

Rất nhiều việc nếu làm đúng và đủ. Yêu cầu DN mua phần mềm KT phù hợp với ngành nghề KD, quy mô của họ.
Hãy học tâp kinh nghiệm những người yêu nghề KT và siêng năng thì ko có gì khó!

levanton

levanton

Cao cấp

Bác @levanton ơi, Bác có cái mẫu nào về mảng này ko cho em xin với. Sắp tới em cũng chuyển qua bên cửa hàng sắt thép làm, mà hiện tại em đang làm cho công ty dịch vụ khai hải quan. Em ko biết kế toán của hai chỗ này có tương tự nhau ko nữa. có gì bác chỉ bảo em với ạ:wall:. Em cảm ơn nhiều lắm ạ.

Làm công ty dịch vụ khai hải quan gần như không liên quan gì kế toán thương mại mua bán hàng hoá. File bạn có thể tải trên diễn đàn, hoặc cho địa chỉ e mail đề nhận file đúng ngành nghề kinh doanh vật tư sắt thép.

• Like
Reactions: hanhdungnguyen88
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương

Làm công ty dịch vụ khai hải quan gần như không liên quan gì kế toán thương mại mua bán hàng hoá. File bạn có thể tải trên diễn đàn, hoặc cho địa chỉ e mail đề nhận file đúng ngành nghề kinh doanh vật tư sắt thép.
Email của em là: Nguyenhao273@gmail.com. Có gì bác @levanton gửi vào mail giúp em với nhé. Em cảm ơn bác nhiều ạ

N

ngiucodon

Guest
16/9/10
1
0
0
can tho

Anh @levanton ơi cho em xin một bảng với cũng sắp đi bán sắt thép òi hihi vominh86@yahoo.com

J

Juli_Lương20

Guest
16/10/14
1
0
1
31
Anh Chị cho em hỏi. Hiện e đang làm kế toán cho cửa hàng kinh doanh sắt thép. Trong cái hóa đơn thanh toán tiền cước điện thoại có tính thuế GTGT, Vậy em làm sao để đưa nó vào phần chi phí hoạt động được. em mới ra trường và làm tria nghành nên em không hiểu rõ được về kế toán. Mong các anh chị giúp đỡ em.
Em xin cảm ơn!

H

Hongsangkt85

Guest
28/4/13
50
1
8
38
minh dang lam ve ket toan ben kinh doanh d=sat thep mang thuong mai ma

Viet Huong

Viet Huong