Hỏi về nộp Tờ khai Thuế TNCN

• Thread starter July Ana
  • Ngày gửi
J

July Ana

Guest
A/c Nào biết ho e hỏi với ạ . nếu trong quý ko ps thuế tncn thì có phải nộp tờ khai ko ạ . Vì theo em biết tại thông tư 28 /2011/TT-BTC, tết b2, khoản b, mục 4, điều 14 ghi rõ là " b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế"
Mà tại sao e ra hỏi bộ phận một cửa của chi cục thuế thanh xuân . họ nói vẫn phải nộp tờ khai kể kar ps hay ko là sao :((( .
Hay có văn bản hướng dẫn mới nào mà em ko rõ :(( ...A/C Bạn nào biết chỉ e vs ạ :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanmimosa

ketoanmimosa

Trung cấp
6/11/13
184
9
18
37
Bình Dương
Ðề: Hỏi về nộp Tờ khai Thuế TNCN

A/c Nào biết ho e hỏi với ạ . nếu trong quý ko ps thuế tncn thì có phải nộp tờ khai ko ạ . Vì theo em biết tại thông tư 28 /2011/TT-BTC, tết b2, khoản b, mục 4, điều 14 ghi rõ là " b.2) Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải nộp tờ khai cho cơ quan thuế"
Mà tại sao e ra hỏi bộ phận một cửa của chi cục thuế thanh xuân . họ nói vẫn phải nộp tờ khai kể kar ps hay ko là sao :((( .
Hay có văn bản hướng dẫn mới nào mà em ko rõ :(( ...A/C Bạn nào biết chỉ e vs ạ :(
Thông tư mới về thuế thu nhập cá nhân là thông tư: 111/2013/TT-BTC ngày 15/08/2013 .
Theo thông tư này nếu trong tháng , trong quý không phát sinh số thuế phải nộp thì ko phải nộp tờ khai, lúc nộp báo cáo tài chính thì nộp luôn tờ khai quyết taón thuế TNCN.
Mình cứ theo thông tư mà làm thôi bạn .
Điều 26. Khai thuế, quyết toán thuế
Tổ chức, cá nhân trả thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân và cá nhân có thu nhập thuộc diện chịu thuế thu nhập cá nhân thực hiện khai thuế và quyết toán thuế theo hướng dẫn về thủ tục, hồ sơ tại văn bản hướng dẫn về quản lý thuế. Nguyên tắc khai thuế đối với một số trường hợp cụ thể:
1. Khai thuế đối với tổ chức, cá nhân trả thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân.
a) Tổ chức, cá nhân trả thu nhập khấu trừ thuế thu nhập cá nhân khai thuế theo tháng hoặc quý. Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải khai thuế.

trannhat90

trannhat90

Trung cấp
2/8/11
118
2
16
hà nội

Nếu trong tháng không phát sinh thuế thu nhập cá nhân thì không phải khai thuế mà. Sao lại thế nhỉ.

J

July Ana

Guest

Oh oh.... em cám ơn ci nha :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA