Có bạn nào mới thành lập công ty sau ngày 28/2/2014 áp dụng CV 5485 in được hóa đơn GTGT chưa?

• Thread starter lannhubi
  • Ngày gửi
L

lannhubi

Sơ cấp
17/4/14
10
0
0
Hà Nội
Công ty mình thành lập đầu tháng 4/2014
khổ sở về hóa đơn quá, mãi chưa xong. Đọc đc cái công văn 5485 như sắp chết đuối vớ được cọc
Mình đã làm đầy đủ thủ tục cam kết đầu tư, phương án đầu tư TSCĐ trong vòng 1 năm
gửi lên cán bộ thuế Quản lý trực tiếp, Cán bộ xuống kiểm tra cơ sở ngon nghẻ hết rồi. Vậy mà vẫn không đc sử dụng hóa đơn GTGT
Phát chán đi đc.
Có ai làm ở cty mới thành lập mà chỉ làm phương án đầu tư và cam kết đầu tư là đc in háo đơn chưa?
Ôi mình mệt mỏi với vấn đề này quá. :(
Không hiểu các ông các bà ấy nghĩ gì, công ty người ta làm ăn chân chính, ko cho sử dụng hóa đơn GTGT thfi ai thèm làm ăn với cty ấy nữa. 1 cái hóa đơn xuất ra mấy trăm triệu, vài tỷ thì dùng hóa đơn trực tiếp ai nghe.
Cty mới chứ đẻ ra ko cho bú sữa đã bắt gặm xương. khổ thật đấy
Cả nhà có cao kiếm gì không giúp em bơi qua bể khổ này với

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

balley

Guest
7/4/14
1
0
0
hcm
Ðề: Có bạn nào mới thành lập công ty sau ngày 28/2/2014 áp dụng CV 5485 in được hóa đơn GTGT chưa?

@ lannhubi ơi,Cty mình cũng đang nằm trong giai đoạn chứng minh TSCĐ, cho mình hỏi là những hoá đơn đầu vào về nguyên vật liệ để phục vụ xây dựng phân xưởng mình kê khai vào tờ khai GTGT dùng cho dự án đầu tư mẫu 02/GTGT hả bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA