Hàng đã về nhập kho nhưng hóa đơn bị sai phải gửi lại hóa đơn trả người bán

• Thread starter BICHHIEN142
  • Ngày gửi
B

BICHHIEN142

Sơ cấp
Hi A/C,
Trong tháng bên e có mua 1 lô hàng và đã đem về nhập kho, nhưng sau đó bên bán phát hiện ho đã xuất hóa đơn sai nên yêu cầu bên e trả lại hóa đơn để bên bán xuất lại hóa đơn điều chỉnh.
Cho e hỏi, giờ bên e nên hạch toán lô hàng này như thế nào?
Thanks A/C ^^.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
35
Thái Bình
Ðề: Hàng đã về nhập kho nhưng hóa đơn bị sai phải gửi lại hóa đơn trả người bán

Theo mình là khi bạn đã nhập kho rồi thì bây giờ phải làm phiếu xuất kho ra. Hạch toán thì bạn chịu khó xem lại số tài khoản mình không nhớ

trannhat90

trannhat90

Trung cấp
2/8/11
118
2
16
hà nội

Bạn hạch toán trên phần mềm hay gì thế. nếu hạch toán trên phần mềm thì mình có thể sửa được mà. Mình cứ nhập hàng trước đợi hóa đơn về sau. Hạch toán theo giá tạm tính N152,153/C331,112 khi nào hóa đơn về thì mình hạch toán thêm thuế hoặc tiền hàng tăng thêm

Theo mình là khi bạn đã nhập kho rồi thì bây giờ phải làm phiếu xuất kho ra. Hạch toán thì bạn chịu khó xem lại số tài khoản mình không nhớ

Xuất kho ra làm gì thế bác. Mình có trả lại hàng đâu mà phải xuất. Chỉ là điều chỉnh lại hóa đơn thôi. Hàng về trước hóa đơn về sau có sao đâu

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Bạn hạch toán trên phần mềm hay gì thế. nếu hạch toán trên phần mềm thì mình có thể sửa được mà. Mình cứ nhập hàng trước đợi hóa đơn về sau. Hạch toán theo giá tạm tính N152,153/C331,112 khi nào hóa đơn về thì mình hạch toán thêm thuế hoặc tiền hàng tăng thêm

Xuất kho ra làm gì thế bác. Mình có trả lại hàng đâu mà phải xuất. Chỉ là điều chỉnh lại hóa đơn thôi. Hàng về trước hóa đơn về sau có sao đâu

Bạn nói đúng. Trường hợp này không phải xuất kho, cứ để nguên khi có HĐ mới nếu có tăng giảm thì điều chỉnh.

B

BICHHIEN142

Sơ cấp

Cho e hỏi giờ mình nhập vào PM thì ngày tháng nhập như thế nào, tại trong tháng bên e cũng đã xuất mặt hàng này ra bán rồi

trannhat90

trannhat90

Trung cấp
2/8/11
118
2
16
hà nội

Phiếu nhập kho thì nhập ngày trước ngày bán ra là được.không biết bạn sử dụng phần mềm nào bên mình sử dụng misa thì nó có phần mua hàng nhưng chưa nhận hóa đơn. khi hóa đơn về thì hạch toán tiền thuế và xem chênh lệch giá vốn rồi hạch toán sao cho đúng với hóa đơn thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA