Phân bổ vật tư

• Thread starter Le Trong Trung
  • Ngày gửi
L

Le Trong Trung

Guest
28/4/14
2
0
0
Bình Định
Chào các anh chị!
em áp dụng phương pháp phân bổ theo thòi gian. ví dụ: tháng 4 chi phí vật tư hết 36.000.000 phân bổ 6 tháng thì mỗi tháng chi phí là 6tr và đến tháng 9 thì phân bổ hết.Nhưng trong tháng 5 chi phí vật tư hết 32tr, tháng 6 hết 30tr...thì tháng 5, tháng 6 và các tháng tiếp theo chi phí sẽ như thế nào.mong anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang anh kieu le

Sơ cấp
24/9/09
5
0
1
thanh xuan
Ðề: Phân bổ vật tư

"em áp dụng phương pháp phân bổ theo thòi gian. ví dụ: tháng 4 chi phí vật tư hết 36.000.000 phân bổ 6 tháng thì mỗi tháng chi phí là 6tr và đến tháng 9 thì phân bổ hết.Nhưng trong tháng 5 chi phí vật tư hết 32tr, tháng 6 hết 30tr...thì tháng 5, tháng 6 và các tháng tiếp theo chi phí sẽ như thế nào."
Bạn Trung thân mến!
Theo mình trước hết bạn phải lập danh mục vật tư trước và bổ sung dnh mục mỗi khi có phát sinh mới của các tháng tiếp theo. Trong bảng danh mục đó phải có đủ các thông tin cần thiết gần như bảng tính khấu hao tài sản vậy (Mã vật tư, Tên VT, Ngày mua, ngày tính phân bổ, thời gian, Nguyên giá vật tư, giá trị đã phân bổ, giá trị còn lại, thậm chí cả ngày giảm - nếu có.)
Sau đó bạn phân bổ theo thời gian đã được lập là xong.
Nếu bạn dùng phần mềm thì thường là sẽ có ba bước:
1. Khai báo
2.Tính
3. Chọn bút toán phân bổ.
Ngoài ra nếu bạn có tính giá thành theo vụ việc thì trước khi tính bạn phải khai báo thêm vụ việc nữa.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA