Nộp thừa thuế GTGT

• Thread starter vandoan
  • Ngày gửi
V

vandoan

Trung cấp
30/9/06
59
0
0
tp. hcm
Chào cả nhà!
- Mọi người ơi! giúp mình với. Số là tháng 3 vừa rồi, mình kê khai thuế GTGT, do sơ suất, mình đã quên để ý đến chỉ tiêu số 23 "Thuế GTGT được khấu trừ kỳ này", cho nên thay vì còn được khấu trừ thuế GTGT, mình lại thành nộp thuế GTGT số tiền đến hơn 966tr lận. Đến kỳ kê khai thuế T4, mình làm KHBS cho tờ khai thuế T3, đồng thời làm mẫu C1-07/NS, để điều chỉnh thuế GTGT nhưng cơ quan thuế không đồng ý và yêu cầu mình làm hồ sơ hoàn thuế. Bây giờ mình phải làm thế nào???? hồ sơ hoàn thuế gồm những gì,

Cảm ơn mọi ngưòi đã giúp đỡ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Nộp thừa thuế GTGT

Chào cả nhà!
- Mọi người ơi! giúp mình với. Số là tháng 3 vừa rồi, mình kê khai thuế GTGT, do sơ suất, mình đã quên để ý đến chỉ tiêu số 23 "Thuế GTGT được khấu trừ kỳ này", cho nên thay vì còn được khấu trừ thuế GTGT, mình lại thành nộp thuế GTGT số tiền đến hơn 966tr lận. Đến kỳ kê khai thuế T4, mình làm KHBS cho tờ khai thuế T3, đồng thời làm mẫu C1-07/NS, để điều chỉnh thuế GTGT nhưng cơ quan thuế không đồng ý và yêu cầu mình làm hồ sơ hoàn thuế. Bây giờ mình phải làm thế nào???? hồ sơ hoàn thuế gồm những gì,

mình nộp thừa 7tr có được điều chỉnh k nhỉ, hay cũng phải làm hoàn thuế nhỉ?

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Như bên mình nộp thừa nhưng để nguyên đó, chẳng làm hs gì. Tháng sau kk mà phải nộp thuế thì căn cứ vào số thuế thừa thiếu để nộp hoặc ko.

CCT hay thật, thừa thì im re, mà khi đến kỳ dn phải nộp thuế thì gọi điện giục tơi bời, đe dọa các kiểu :ladiesman

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Như bên mình nộp thừa nhưng để nguyên đó, chẳng làm hs gì. Tháng sau kk mà phải nộp thuế thì căn cứ vào số thuế thừa thiếu để nộp hoặc ko.

CCT hay thật, thừa thì im re, mà khi đến kỳ dn phải nộp thuế thì gọi điện giục tơi bời, đe dọa các kiểu :ladiesman

chuẩn men, chẳng công bằng với ng nộp thuế gì cả, bao sao nhìu ng hay chốn thuế là vậy đó, nghị định thông tư thay đổi liên tục mà chẳng bổ sung thêm điều về nộp thừa tiền thì sẽ giải quyết tnao nhỉ? pó tay

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

chuẩn men, chẳng công bằng với ng nộp thuế gì cả, bao sao nhìu ng hay chốn thuế là vậy đó, nghị định thông tư thay đổi liên tục mà chẳng bổ sung thêm điều về nộp thừa tiền thì sẽ giải quyết tnao nhỉ? pó tay

Với doanh nghiệp phải nộp thuế gtgt nhiều, số tiền lớn thì nên tránh nhầm như thế này là tốt nhất, đỡ phiền hà. Còn nhỡ nộp thừa trên dưới 10tr thì cứ để đấy mà ck lần sau. Tốt nhất cứ tự lo thân thôi.

0

0975180389

Sơ cấp
5/6/14
18
0
0
35
hà nội

Mình bực mình quá, đi làm bị nói suốt thôi. hic. Khi tuyển vào mình đã nói thẳng là mình không có nhiều kinh nghiệm. mà người ta cũng bảo không cần kinh nghiệm thế mà. mình viết phiếu chi thu thế này thì sai ở chỗ nào?

PHIẾU THU
Ngày 20 tháng 01 năm 2013

Họ, tên người nộp tiền: Lê Kim Anh
Địa chỉ:
Lý do thu: Nhận tiền góp vốn.
Số tiền: 100.000.000đ
Bằng chữ: Một trăm triệu đồng chẵn.
Kèm theo: 01 chứng từ gốc
Đã nhận đủ số tiền (Viết bằng chữ): Một trăm triệu đồng chẵn.

phiếu thu này có ghi sai j không ạ

Sửa lần cuối:
X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Mình bực mình quá, đi làm bị nói suốt thôi. hic. Khi tuyển vào mình đã nói thẳng là mình không có nhiều kinh nghiệm. mà người ta cũng bảo không cần kinh nghiệm thế mà. mình viết phiếu chi thu thế này thì sai ở chỗ nào?
CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Số 17,Nguyễn Quý Đức, Thanh Xuân Bắc, Thanh Xuân, Hà Nội

PHIẾU THU

Địa chỉ:

CÔNG TY CP TƯ VẤN VÀ BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Số 17,Nguyễn Quý Đức, Thanh Xuân Bắc, Thanh Xuân, Hà Nội

PHIẾU THU

Địa chỉ:

phiếu thu này có ghi sai j không ạ

Có thể như này:

Phần ĐỊA CHỈ người nộp bạn KO NGHI RÕ, CHI TIẾT RA. Mà đúng ra là cần ghi địa chỉ rõ ràng, kể cả là chính GĐ nộp
Lý do thu bạn nên ghi rõ là NHẬN TIỀN GÓP VỐN LẦN 1 HOẶC LẦN 2....(Nếu người nộp góp nhiều lần).
Số tiền: 100,000,000.00 đồng (cách ghi như thế này là cẩn thẩn)

Bạn xem thế nào?

Mình lưu ý chút bạn là: Ko nên đưa thông tin cty, địa chỉ rõ ràng như thế này nhé. Đây là điều tế nhị cần biết.

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Có thể bạn không biết tiền vào kho bạc thì dễ nhưng mà ra thì rất là khó.
Cái này xin công văn bù trừ thuế thôi.

N

nnanguyet

Guest
31/10/12
57
1
8
34
daklak

Chào cả nhà!

Hồ sơ hoàn thuế bao gồm:
1/ Giấy đề nghị hoàn trả khoản thu NSNN mẫu số 01/ĐNHT ban hành kèm theo Thông tư 156. Ở phần 2, mục II: hình thức đề nghị hoàn trả: Bạn lựa chọn 1 trong 2 cách: Bù trừ cho khoản phải nộp NSNN hay Hoàn trả trực tiếp.
2/ Chứng từ nộp thuế
3/ Các tài liệu khác liên quan đến yêu cầu hoàn thuế bao gồm:
- Tờ khai thuế GTGT tháng 03/2014 đã điều chỉnh giảm số thuế GTGT phải nộp;
- Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS làm giảm số thuế GTGT phải nộp của kỳ tính thuế GTGT tháng 03/2014;
- Tài liệu kèm theo giải thích số liệu trong Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh (nếu có).

hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong

Phiếu thu hay chi, bạn phải ghi rõ ngày, tháng , năm.
Thu hay chi cho ai cụ thể
Theo dõi theo số thứ tự.
Có chữ ký đầy đủ
Nội dung thu chi rõ ràng
Tạm thời như vậy là sếp đã thấy ưng ý rồi !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA