DN thành lập 7/8/2013 thì làm báo cáo sd hđ theo tháng hay quý ?

• Thread starter annhien8888
  • Ngày gửi
A

annhien8888

Sơ cấp
15/5/14
16
0
1
Mai danh ẩn tích
Chào mọi người !
Theo thông tư số 39 thì cụ thể DN mình thành thành lập vào ngày 7/8/2013 thì làm báo cáo sd hđ theo tháng hay quý ? (tại vì mình đọc thông tư 39 chỗ "DN mới thành lập thì phải bc sd hđ theo tháng", nhưng mà ko biết là "mới thành lập" ở đây đc hiểu như thế nào ?)DN chưa làm thông báo phát hành hóa đơn thì chưa phải làm báo cáo sd hóa đơn đúng không vậy ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: DN thành lập 7/8/2013 thì làm báo cáo sd hđ theo tháng hay quý ?

Chào mọi người !
Theo thông tư số 39 thì cụ thể DN mình thành thành lập vào ngày 7/8/2013 thì làm báo cáo sd hđ theo tháng hay quý ? (tại vì mình đọc thông tư 39 chỗ "DN mới thành lập thì phải bc sd hđ theo tháng", nhưng mà ko biết là "mới thành lập" ở đây đc hiểu như thế nào ?)DN chưa làm thông báo phát hành hóa đơn thì chưa phải làm báo cáo sd hóa đơn đúng không vậy ?

Công văn số 7527/BTC-TCT ngày 12/6/2013 của Bộ Tài chính Tổng Cục Thuế về việc tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra thuế đối với các doanh nghiệp có dấu hiệu rủi ro cao về thuế
Yêu cầu các doanh nghiệp mới thành lập và hoạt động dưới 12 tháng chỉ được đặt in hóa đơn khi có xác nhận của cơ quan Thuế và phải báo cáo việc phát hành và sử dụng hóa đơn hàng tháng. Tăng cường công tác kiểm tra việc phát hành sử dụng hóa đơn đối với các doanh nghiệp mới thành lập.

tìm hiểu thêm nữa nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA