Giám đốc yêu cầu làm bảng lương cho các hồ sơ tuyển dụng!

• Thread starter Yenchiaof
  • Ngày gửi
Y

Yenchiaof

Sơ cấp
9/4/14
6
0
1
33
Hà Nội
Em chào các anh chị ạ! anh chị có thể tư vấn giúp em điều này được không ạ?
Giám đốc công ty em vừa rồi có đưa cho em một số hồ sơ của các sinh viên mới ra trường xin tuyển vào công ty, nhưng đều trượt, GĐ nói rằng "Cô chắc chắn những người này còn lâu mới xin được việc, cháu làm bảng lương cho những người này trong 6 tháng cuối năm cho cô", một trường hợp nữa là công ty vừa có 1 bạn mới vào làm cũng là sinh viên mới ra trường (bạn ấy ra trường từ tháng 01/2014) và từ khi ra trường đến khi trúng tuyển ở công ty em thì bạn ấy chưa đi làm ở đâu cả, cô GĐ yêu cầu là làm lương cho bạn ấy từ tháng 02/2014 trở đi (bạn này vào làm từ tháng 05/2014), em có nt hỏi chị kế toán (chi ấy nghỉ sinh nên em làm thay chị ấy và cũng học việc luôn vì em là sinh viên thực tập ạ) thì chị ấy nói là k được vì những ng kia cũng sẽ đi tuyển ở những công ty khác thôi. Còn bạn em thì bảo chị kế toán của công ty bạn ấy thì thường xin các hồ sơ tuyển dụng về và làm lương cho họ là lương thử việc nhưng chỉ làm 2,3 tháng rồi nghỉ thôi. Em phân vân quá vì cô GĐ thì cứ giục, em hỏi thì nhiều ng bảo thế là mạo hiểm :wall: :wall: :wall: Vậy anh chị trong webketoan có kinh nghiệm trong việc này thì tư vấn giúp em với ạ. Em nên làm thế nào ạ? nghe theo ai? nếu làm lương thì làm ở mức bao nhiêu thì ổn ạ??? Mong sẽ nhận được chỉ bảo của các anh chị. Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cho.xiue

Guest
Ðề: Giám đốc yêu cầu làm bảng lương cho các hồ sơ tuyển dụng!

Mấy chuyện này tế nhị lém e làm 1 bảng lương thử việc cho 2,3 tháng gì đó, những tháng còn lại e làm lương cho những người này mức lương thấp nhất mà nv ở vị trí tương đương đang hưởng ở cty e! trình cô GĐ e xem thử có được không? khi đó GĐ e se nói rỏ hơn
Chứ rất nguy hiểm u tơ đó e,( cái vụ Công ty Công viên cây xanh tphcm) đó e

Y

Yenchiaof

Sơ cấp
9/4/14
6
0
1
33
Hà Nội

Vâng ạ, em cảm ơn ạ, em cũng lo lắng lắm, Anh/chị cho em hỏi thêm là về mst cá nhân, nếu như mình chưa đăng ký mst cá nhân cho nhân viên mới ngay thời điểm mà ng đó vào làm thì đến lúc làm lương vs HĐ lao động có bi làm sao k ạ? thời gian đó em bận làm luận văn tốt nghiệp vs báo cáo thuế nên e quên mất luôn ạ :(

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong

Công ty mượn hồ sơ để khai khống bảng lương hả,

Y

Yenchiaof

Sơ cấp
9/4/14
6
0
1
33
Hà Nội

Cũng gần như thế ạ, công ty sử dụng những hồ sơ tuyển dụng nộp vào công ty nhưng bị trượt ấy ạ, e hơi lo lắng, e có hỏi 1 bác em\ quen thì bác ấy bảo nếu giám đốc ép quá thì trình 1 văn bản kê tên tất cả những người e làm danh sách lương rồi ghi rõ theo thông tư nào, luật nào thì làm việc này có thể bị thế nào...rồi nếu sếp đồng ý thì ký xác nhận vào đó ạ, e chưa biết trình bày các trường hợp xảy ra như thế nào ạ? anh tư vấn giúp e được k ạ? cô giám đốc công ty e thì hơi ghê chút, em mới vào cứ mở miệng ra là bị xa xả rồi ạ :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA