Công ty không xuất hóa đơn đầu ra

• Thread starter camhongphan2607
  • Ngày gửi
C

camhongphan2607

Guest
18/7/11
54
0
6
35
Quận 9
Cả nhà ơi cho mình hỏi tí nhé. Hiện công ty mình thành lập hồi tháng 11/2013 nhưng tới giờ vẫn chưa có doanh thu và chưa xuất hóa đơn, hóa đơn đầu vào cũng chưa có. cho e hỏi như vậy có sao k, có bị thuế phạt k. Trong thời gian bao lâu mình k xuất hóa đơn thì bị phạt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caothihongcuc

Sơ cấp
13/2/14
15
0
1
HÀ NỘI
Ðề: Công ty không xuất hóa đơn đầu ra

Tại sao lại không có hóa đơn đầu vào vậy bạn? chẳng lẽ công ty bạn không có TSCĐ sao???

C

camhongphan2607

Guest
18/7/11
54
0
6
35
Quận 9

Hóa đơn đầu vào chỉ có 1,2 tờ ah, mình muốn hỏi ở đây hiện cty mình chưa có doanh thu nên k xuất hóa đơn được, trong thời gian dài mà k xuất hóa đơn đầu ra thì công ty có bị thuế phạt hay sao k ah

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Cả nhà ơi cho mình hỏi tí nhé. Hiện công ty mình thành lập hồi tháng 11/2013 nhưng tới giờ vẫn chưa có doanh thu và chưa xuất hóa đơn, hóa đơn đầu vào cũng chưa có. cho e hỏi như vậy có sao k, có bị thuế phạt k. Trong thời gian bao lâu mình k xuất hóa đơn thì bị phạt.
Cty bạn mở ra cũng đc năm sáu tháng rồi. có thể còn đang trong giai đoạn chuẩn bị nên chưa thật sự đi vào KD, nhưng bạn vẫn phải nộp bc đầy đủ theo quy định nha cứ để số liệu trắng, ko có chuyện bao lâu ko xuất hoá đơn thì bị phạt đâu, cố gắng đi vào hoặt động càng sớm càng tốt nếu để lâu quá ko hoặt động thuế có thể xuống kiểm tra đó.

C

camhongphan2607

Guest
18/7/11
54
0
6
35
Quận 9

Thanks bạn quynhhuong0291

Xem nhiều