Hỏi về tờ khai bổ sung thuế TNDN tạm tính trên phần mềm HTKK 3.2.3

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Các tiền bối hco em hỏi với ạ...giúp em với...!!!!!.....ở quý I em gữi lên cơ quan thuế tờ khai thuế TNDN tạm tính, lúc đó kiểm tra mà ko thấy, giờ phát hiện thấy sai sô ở phần chi phí phát sinh, 23 triệu mầ em ghi 29 triệu, h làm tờ khai bổ sung lại thì làm sao,,,,,,,em sủa lại mà trên phần mềm có đưa ra tờ " Giải Trình tờ khai bổ sung"..em thấy tờ này ghi số thué nộp chậm rồi ghi nộp chậm tiền thuế nửa là sao..?..như zậy em có bị phạt tiền ko?........em mong mọi người ghé thăm trả lời giup em .....em xin cảm ơn ạ...:wall::017:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong
Ðề: Hỏi về tờ khai bổ sung thuế TNDN tạm tính trên phần mềm HTKK 3.2.3

Thủ tục khai bổ sung HTKK.3.2.3 như sau:

1. vào phần khai bổ sung TNDN 01A
2. sửa lại phần chi phí thành số đúng: 23tr, trước làm 29tr nên giờ thu nhập chịu thuế sẽ tăng lên, dẫn đến số thuế tndn phải nộp tăng lên & tiền phạt chậm nộp thuế tndn
3. bước cuối cùng, nộp thuế TNDN tăng thêm + thuế chậm nộp thuế TNDN bằng tờ khai nộp ngân sách mẫu C1-02-GNT hoặc có thể nộp ngân sách qua mạng.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Ðề: Hỏi về tờ khai bổ sung thuế TNDN tạm tính trên phần mềm HTKK 3.2.3

Bạn ơi cho mình hỏi....nếu mình ko sửa lại có được ko?...vì mình thấy tờ khai này chỉ tạm tính thôi đúng ko?......hic...nộp tiền chậm nửa hả....thuế thu nhập chịu thuế tăng lên nửa hả?...có cách nào giúp mình ko nộp phạt ko?.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA