Về viết tắt trên Hóa đơn

• Thread starter minhhuyen8
  • Ngày gửi
M

minhhuyen8

Guest
4/6/14
3
0
0
Hà Nội
Các anh chị ơi em có 1 thắc mắc nhỏ là: Em mới đọc thông tư 39/2014 tại điểm b khoản 2 điều 16 có đoạn:
"Trường hợp tên, địa chỉ người mua quá dài, trên hóa đơn người bán được viết ngắn gọn một số danh từ thông dụng như: "Phường" thành "P"; "Quận" thành "Q", "Thành phố" thành "TP", "Việt Nam" thành "VN" hoặc "Cổ phần" là "CP", "Trách nhiệm Hữu hạn" thành "TNHH", "khu công nghiệp" thành "KCN", "sản xuất" thành "SX", "Chi nhánh" thành "CN"… nhưng phải đảm bảo đầy đủ số nhà, tên đường phố, phường, xã, quận, huyện, thành phố, xác định được chính xác tên, địa chỉ doanh nghiệp và phù hợp với đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế của doanh nghiệp"
Vậy thì việc mình viết tắt như thế có phải làm tờ đăng ký viết tắt lên cơ quan thuế rồi mới đc viết tắt hay cứ thế viết tắt thôi ạ ?
Em cảm ơn các anh chị ạ :015::015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam
Ðề: Về viết tắt trên Hóa đơn

Mình nghĩ không cần đâu. Vì đây là những từ viết tắt phổ thông. Trước giờ mĩnh vẫn viết vậy mà.Chỉ cần đúng mã số thuế là được

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Đã có văn bản hướng dẫn thì bạn chỉ cần thực hiện theo thôi. Họ không yêu cầu đăng ký nên cũng không cần đăng ký làm gì.

Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

Mình nghí không cần phải phức tạp hóa vấn đề đâu bạn a`, thông tư đã nêu rõ thì cứ thế mà làm, nếu xuất hóa đơn kiểu như vậy mà người mua không chịu thì cứ tra vào điểm đó mà chỉ cho họ thôi. :)

M

minhhuyen8

Guest
4/6/14
3
0
0
Hà Nội

Vâng, em cảm ơn các anh chị

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA