Báo cáo tài chính của công ty mới thành lập

  • Thread starter thanhhangvt
  • Ngày gửi
T

thanhhangvt

Thành viên sơ cấp
20/5/06
31
0
0
Viet tri
#1
Em chào các anh chị.
Các anh chị cho em hỏi công ty vừa thành lập trong tháng 12/2006, chưa có hoạt động gì cả.Vậy có phải làm báo cáo tài chính không? Nếu không thì phải làm thủ tục như thế nào để gửi cơ quan thuế. Em mong được hướng dẫn cụ thể. Em cảm ơn.
 
H

HảiĐăng

Thành viên sơ cấp
17/10/05
99
1
0
113
Biển Khơi
www.gic.com.vn
#2
thanhhangvt nói:
Em chào các anh chị.
Các anh chị cho em hỏi công ty vừa thành lập trong tháng 12/2006, chưa có hoạt động gì cả.Vậy có phải làm báo cáo tài chính không? Nếu không thì phải làm thủ tục như thế nào để gửi cơ quan thuế. Em mong được hướng dẫn cụ thể. Em cảm ơn.
Bạn tham khảo QĐ 15 ở đoạn này nhé:

7- Kỳ lập báo cáo tài chính

7.1 Kỳ lập báo cáo tài chính năm
Các doanh nghiệp phải lập báo cáo tài chính theo kỳ kế toán năm là năm dương lịch hoặc kỳ kế toán năm là 12 tháng tròn sau khi thông báo cho cơ quan thuế. Trường hợp đặc biệt, doanh nghiệp được phép thay đổi ngày kết thúc kỳ kế toán năm dẫn đến việc lập báo cáo tài chính cho một kỳ kế toán năm đầu tiên hay kỳ kế toán năm cuối cùng có thể ngắn hơn hoặc dài hơn 12 tháng nhưng không được vượt quá 15 tháng.
 
T

thang_eden

Thành viên sơ cấp
14/12/06
42
0
6
Quê
#3
Điều 13 Luật Kế toán :
4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.
Vì vậy bạn không phải lập báo cáo tài chính trong năm nay nay mà gộp vào báo cáo tài chính năm sau.
 

Thành viên trực tuyến

  • phodogo

Xem nhiều