Tồn kho

• Thread starter trangtran_bt
  • Ngày gửi
T

trangtran_bt

Guest
21/12/06
44
0
6
40
binh duong
Làm ơn giúp mình với.
Mình mới kiểm tra lại báo cáo nhập xuất tồn tháng 12.
Mình phát hiện thấy có mấy mặt hàng tồn kho cuối tháng bị âm, vì mình đã xuất âm trong tháng mà k biết.
Giờ mình fải điều chỉnh như thế nào đây.Mọi người biết hồi âm gấp dùm mình

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Nếu chưa hạch toán thì điều chỉnh lại BC XNT, cỏn đã H.toán rồi thì xóa bút toán cũ & hạch toán lại cho đúng . ok

T

trangtran_bt

Guest
21/12/06
44
0
6
40
binh duong
Cho mình hỏi
Ví dụ: đầu kỳ cty mình mua vào 10kg thép trên chứng từ, nhưng thực thế cân đươc là 12 kg, sau đó mình xuất bán 11 kg. Như vậy cuối tháng mình bị tồn kho là -1 kg.
Vậy mình fải chỉnh sửa lại nhu thế nào đây?Nếu để âm như thế thì có vấn đề gì k?

T

trangtran_bt

Guest
21/12/06
44
0
6
40
binh duong
Nguyên vật liệu

Cho mình hỏi
Ví dụ: đầu kỳ cty mình mua vào 10kg thép trên chứng từ, nhưng thực thế cân đươc là 12 kg, sau đó mình xuất bán 11 kg. Như vậy cuối tháng mình bị tồn kho là -1 kg.
Vậy mình fải chỉnh sửa lại nhu thế nào đây?Nếu để âm như thế thì có vấn đề gì k?

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
trangtran_bt nói:
đầu kỳ cty mình mua vào 10kg thép trên chứng từ, nhưng thực thế cân đươc là 12 kg, sau đó mình xuất bán 11 kg. Như vậy cuối tháng mình bị tồn kho là -1 kg.
Để âm như vậy chắc chắn là không được rồi. Khi nhập kho thì bạn phải nhập theo số lượng thực tế chứ không phải dựa trên số lượng ghi trên chứng từ! Bạn phải bổ sung: làm thêm phiếu nhập kho 2kg đó nữa vậy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA