thành lập 6 tháng mà chưa có doanh thu

• Thread starter Nguyet83
  • Ngày gửi
N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
công ty mình mới thành lập , chủ yếu là thiết kế xây dựng và thi công công trình , cty mình thành lập được 6 tháng rồi nhưng đến nay chưa xuất hóa đơn GTGT ra ma thực tế chưa hoàn thành nghiệm thu công trình nào cả, dẫn đến nam nay bị lỗ , xin hỏi các bác như thế thì có mãu thuẩn không a

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dinhthiha

Guest
12/1/06
6
0
1
Ha Noi
Không có gì là mâu thuẫn cả. Một doanh nghiệp mới thành lập có khi hoạt động 1, 2 năm vẫn bị lỗ như thường. Vì là doanh nghiệp mới nên ít hợp đồng, có khi không có hợp đồng, nên ko có doanh thu, trong khi phải bỏ ra khá nhiều chi phí để thành lập doanh nghiệp, nuôi nhân viên, chi phí hoạt động... dẫn đến lỗ. Bạn cứ hạch toán bình thường, nếu khéo khéo một chút thì đẩy chi phí sang năm sau, đằng nào thì năm nay cũng ko có doanh thu mà :leapfroga

N

Nguyet83

Trung cấp
14/10/05
102
0
0
40
Ha noi
nh­ưng đẩy như thế nào bây giờ , công ty em có cả tài sản cố định là xe máy , em đã đăng ký khấu hao rồi T8 rồi nhẽ không phân bổ lại để treo ha bác , hướng dẫn giúp em với

D

dongho_cat

Cao cấp
2/7/05
213
2
18
Vỉ tuyến 17
Những chi phí nào thuộc về các công trình chưa nghiệm thu thì bạn đừng đưa vào chi phí năm nay(Tập hợp bình thường trên chi phisxkd dở dang). Nhưng những chi phí tối thiểu để cho công ty tôn tại và đợi đến ngày nghiệm thu, xuất hóa đơn thu tiền thì phải có rồi không thể đẩy đi đâu được cả(Ví du: lương, điện, nước....,) riêng khấu hao như bạn nói nếu có thể thì trích và phân bổ cho các công trình củng được(nếu như nó dùng cho các công trình đó). Nói chung là hợp lý thôi bạn à.
Chúc tốt lành!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA