Hạch toán hàng xuất bán

• Thread starter trangtax
  • Ngày gửi
T

trangtax

Trung cấp
26/6/13
80
3
8
Hà Nội
Anh chị trong Web kế toán cho em hỏi:
Em có hợp đồng bán vật tư cho khách hàng. Hàng hóa đc giao trong vòng 1 tháng khi có yêu cầu của khách hàng. Và hóa đơn khi xuất khi nào giao đủ số hàng theo hợp đồng đã ký. Vậy anh chị cho em hỏi, mỗi lần em xuất hàng cho người mua như vậy thì ngoài phiếu xuất kho ra thì có cần chứng từ gì k? Và mỗi lần xuất kho như vậy có cần phải hạch toán luôn vào sổ sách k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Ðề: Hạch toán hàng xuất bán

Trường hợp khi xuất xong lô hàng theo hợp đồng thì mới xuất hóa đơn GTGT theo như thỏa thuận thì từng lần xuất sẽ cần phiếu xuất kho và bên mua ký xác nhận số lượng là được.

T

trangtax

Trung cấp
26/6/13
80
3
8
Hà Nội

Trường hợp khi xuất xong lô hàng theo hợp đồng thì mới xuất hóa đơn GTGT theo như thỏa thuận thì từng lần xuất sẽ cần phiếu xuất kho và bên mua ký xác nhận số lượng là được.

OK. Vậy bạn cho mình hỏi: mỗi lần xuất hàng như vậy mình có cần phải hạch toán trên sổ sách k?

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Khi lập phiếu xuất kho thì phải hạch toán giảm giá trị Hàng tồn kho luôn nha bạn.Thực tế và sổ sách phải khớp với nhau chứ :D

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh

Chắc chắn hạch toán, nhưng chưa hạch toán thuế GTGT, doanh thu, giá vốn, giảm hàng tồn kho, công nợ đều đầy đủ cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA