Xử lý trường hợp mất hóa đơn chứng từ quyết toán

• Thread starter tigon88
  • Ngày gửi
T

tigon88

Sơ cấp
9/11/10
16
0
0
35
TP HCM
Cả nhà cho Mình hởi việc này nhé: Bạn mình có mở 1 Công Ty cũng đã được 5 năm rồi, hiện nay khi kiểm tra chứng từ hóa đơn thì phát hiện nguyên xấp hóa đơn năm 2009, 2010, 2012 đã giao cho người nào đó làm và chưa trả lại, cũng không hề có giấy tờ bàn giao nào cả, người này đã nghỉ việc ở Công Ty từ năm 2012 rồi. Xấp hóa đơn này rất là nhiều và giá trị cũng lớn nữa. Anh chị em cho mình hỏi hậu quả của việc này sẽ như thế nào? Liệu có cách nào để giúp bạn mình không vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Xử lý trường hợp mất hóa đơn chứng từ quyết toán

Cả nhà cho Mình hởi việc này nhé: Bạn mình có mở 1 Công Ty cũng đã được 5 năm rồi, hiện nay khi kiểm tra chứng từ hóa đơn thì phát hiện nguyên xấp hóa đơn năm 2009, 2010, 2012 đã giao cho người nào đó làm và chưa trả lại, cũng không hề có giấy tờ bàn giao nào cả, người này đã nghỉ việc ở Công Ty từ năm 2012 rồi. Xấp hóa đơn này rất là nhiều và giá trị cũng lớn nữa. Anh chị em cho mình hỏi hậu quả của việc này sẽ như thế nào? Liệu có cách nào để giúp bạn mình không vậy?
Nếu những chứng từ đó đã QTT thì còn đở, nếu chưa thì hơi mệt, chỉ còn cách liên lạc với những kế toán cũ của cty để tìm ra ai đang giữ mà quên trả lại, nếu tìm ko ra thì khi QTT họ sẽ xử lý thôi, dĩ nhiên là ko nhẹ chút nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA