phải hạch toán chi phí bán hàng còn phải trả như thế nào ?

• Thread starter saoleloilsn
  • Ngày gửi
S

saoleloilsn

Guest
28/11/06
18
0
0
43
thanhpholangson
chào cả nhà , em gặp rắc rối trong việc hạch toán cả nhà giúp em với nhé !
công ty em làm việc chuyên xuất khẩu hàng hóa , mua và chở đi bán thẳng không nhập kho , do đó tiền xe vận chuyển hàng em hạch toán vào chi phí bán hàng. việc thanh toán tiền xe không theo từng chuyến mà tính gộp tất cả và công ty em thanh toán dần dần , hiện công ty em vẫn còn nợ tiền xe vận chuyển. Số tiền đã thanh toán em hạch toán N 641 và C111 số tiền còn phải trả em chưa hạch toán mà chỉ theo dõi ở ngoài , bây giờ em muốn hạch toán vào chi phí bán hàng để tính kết quả kinh doanh thì phải hạch toán như thế nào ? N641 và C? , Giả sử số tiền xe còn phải trả là : 100 triệu

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Tất nhiên là phải trả cho người bán rồi, có TK 331 em à

S

saoleloilsn

Guest
28/11/06
18
0
0
43
thanhpholangson
cám ơn bạn nghiepkt nhe , nhưng mình thấy đây là chi phí không phải hàng hóa cho vao TK 331 thấy không đúng lắm , minh thấy có TK 335 chi phí phải trả , không biết hạch toán vào TK này có được không?

L

lufo26

Guest
20/11/05
1
0
0
39
hanoi
em cũng nghĩ là hạch toán là Có 331, vì 335 là nợ đến hạn trả, còn đây là số tiền công ty chị còn đang nợ nhà cung cấp mà.

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Hình như bạn sao lẻ loi chưa có bảng tài khoản hay sao vậy, bạn vào thư viện download QD 15 hay 48 th

N

nghiepkt

Guest
12/11/06
66
0
0
hanoi
Hình như bạn sao lẻ loi chưa có bảng tài khoản hay sao vậy, bạn vào thư viện download QD 15 hay 48 theo quy mô CTY của bạn nhé, chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA