Kế toán xưởng sản xuất xây dựng, hạch toán!

• Thread starter CopyrightTM
  • Ngày gửi
C

CopyrightTM

Guest
6/6/14
2
0
0
32
Quảng Bình
Chào cả nhà!
Em mới vào làm kế toán ở công ty xây dựng, vì em làm ở xưởng sản xuất của nó nên em làm kế toán kiêm luôn văn thư.
Do làm trái nghành ( em học tài chính ngân hàng) , chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực kế toán và phải đảm đương luôn cả công việc văn thư.
Anh chị nào có thể khái quát giùm em công việc mà một kế toán tổng hợp phải làm và nếu ai biết sử dụng phần mềm KTSYS thì chỉ giùm em luôn!
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Ðề: Kế toán xưởng sản xuất xây dựng, hạch toán!

Chào cả nhà!
Em mới vào làm kế toán ở công ty xây dựng, vì em làm ở xưởng sản xuất của nó nên em làm kế toán kiêm luôn văn thư.
Do làm trái nghành ( em học tài chính ngân hàng) , chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực kế toán và phải đảm đương luôn cả công việc văn thư.
Anh chị nào có thể khái quát giùm em công việc mà một kế toán tổng hợp phải làm và nếu ai biết sử dụng phần mềm KTSYS thì chỉ giùm em luôn!
Thanks!
Chào em, em viết tổng thể thế này khó ai giúp đỡ được.
Công ty em có KTT họ sẽ giao việc cho em, yêu cầu làm form nào thì em sẽ làm form đó.
KT tổng hợp tại phân xưởng sản xuất? Hay là gì?

C

CopyrightTM

Guest
6/6/14
2
0
0
32
Quảng Bình

Phân xưởng sản xuất anh(chị) ạ, ý em là khái quát qua những công việc chính mà một kế toán TH như em phải làm thôi ạ

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Câu hỏi của bạn chung quá cũng chẳng ai biết công ty bạn cần bạn làm những gì, sếp cần báo cáo gì sao mà chỉ công việc cụ thể dc, học thì kế toán cũng chỉ viết hóa đơn, hạch toán chi phí bảo cáo thuế, báo cáo nội bộ , làm các báo cáo cuối tháng cuối năm. :D nhưng đi làm kế toán kiêm nhân sự, kiêm hành chính tổng hợp , trực điện thoại , văn thư lưu trữ. phô tô sai vặt.
Chứ còn nhìn chung ko có yêu cầu nội bộ ( báo cáo cho sếp ) thì kế toán chỉ fix là làm báo cáo thuế hàng tháng quý, làm báo cáo công nợ thanh toán hehe.
hỏi chung chung trả lời chung chung , :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA