DN chuyển hình thức sang kê khai trực tiếp, mà đã kê khai theo khấu trừ từ tháng 1 năm 2014.Hoá đơn

  • Thread starter phuongloan86
  • Ngày gửi
P

phuongloan86

Sơ cấp
6/6/14
1
0
1
ha noi
Tình hình là bây giờ em mới nắm được luật mới này khi bên thuế gọi điện, hic
mà em đã kê khai và xuất hoá đơn gtgt từ tháng 1 đến giờ,
Giờ em không biết phải làm sao nữa?
- hoá đơn gtgt thu hồi kiểu gì đây?
- báo cáo thuế, báo cáo hoá đơn như thế nào?
... em rối quá, các bạn giúp em với, hic , em thuộc quận Tây hô, em đang chờ nghỉ sinh
 
Y

yentruckt

Guest
Ðề: DN chuyển hình thức sang kê khai trực tiếp, mà đã kê khai theo khấu trừ từ tháng 1 năm 2014.Hoá đơn đã kê khai chưa thu hồi lại được, báo cáo thuế như thế nào?

Topic này thiết thực quá, có bác nào biết help chị ấy với! :(
 
L

linhlang90

Sơ cấp
3/6/14
64
0
6
29
quảng nam
Ðề: DN chuyển hình thức sang kê khai trực tiếp, mà đã kê khai theo khấu trừ từ tháng 1 năm 2014.Hoá đơn đã kê khai chưa thu hồi lại được, báo cáo thuế như thế nào?

Cty bạn xuất nhiều hóa đơn chưa? nếu ít thì làm biên bản thu hồi\

Thôi bạn cứ báo cáo thuế như bình thường.
làm mấu 06/gtgt đem lên thuế xem sao
Chác là bị phạt rồi
 
ACC4RUM

ACC4RUM

Thành viên thân thiết
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Ðề: DN chuyển hình thức sang kê khai trực tiếp, mà đã kê khai theo khấu trừ từ tháng 1 năm 2014.Hoá đơn đã kê khai chưa thu hồi lại được, báo cáo thuế như thế nào?

Điểm 3 Công văn số 858/TCT-KK ngày 17/03/2014 của Tổng cục Thuế:
"3. Doanh nghiệp mới thành lập từ ngày 01/01/2014 thuộc các trường hợp đăng ký tự nguyện theo phương pháp khấu trừ theo hướng dẫn tại điểm b, c khoản 3 Điều 12 Thông tư số 219/2013/TT-BTC nhưng đã mua hóa đơn bán hàng của cơ quan thuế để sử dụng thì tiếp tục áp dụng phương pháp tính trực tiếp cho năm 2014 và xác định lại phương pháp tính thuế cho năm 2015, 2016 trên cơ sở doanh thu của năm 2014."

Công văn số 3795/BTC-TCT ngày 26/03/2014 của Bộ Tài Chính:
"Đối với các doanh nghiệp thành lập từ ngày 01/1/2014 đến ngày 28/2/2014, đối với các trường hợp Cục Thuế thành phố Hồ Chí Minh, Cục Thuế các tỉnh, thành phố đã hướng dẫn doanh nghiệp bằng văn bản, hoặc doanh nghiệp, đơn vị có văn bản đăng ký áp dụng phương pháp khấu trừ thuế đối với cơ quan thuế và được cơ quan thuế chấp nhận áp dụng phương pháp khấu trừ thuế, doanh nghiệp đã đặt in, thông báo phát hành và sử dụng hóa đơn GTGT thì các doanh nghiệp này áp dụng phương pháp khấu trừ thuế. Đồng thời, Cục Thuế có trách nhiệm định kỳ tháng (hoặc quý) thực hiện đôn đốc việc kiểm tra các doanh nghiệp này thực hiện nộp tờ khai thuế đầy đủ; và thực hiện công tác kiểm tra tờ khai thuế tại cơ quan thuế (kiểm tra tại bàn) đối với các tờ khai thuế của các doanh nghiệp này để hướng dẫn, hỗ trợ và yêu cầu doanh nghiệp thực hiện kịp thời, đúng quy định pháp luật về thuế."
Công ty bạn thuộc 1 trong 2 trường hợp trên thì làm việc với thuế để được áp dụng.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK