Can't find project or library

• Thread starter vanhai
  • Ngày gửi
V

vanhai

Trung cấp
18/8/05
56
0
6
45
HCM Cty
Mình có 1 file excel khi khởi động lên thì nó báo lỗi Can't find project or library và nó mở trang Visual basic . Mình nghĩ có thể máy này bị thiếu các công cụ hoặc thư viện VBA vì nó đánh dấu các hàm mình viết như Format, Date.... Các bạn nào biết xin chỉ cách mình cài các hàm này vào máy, vì các máy khác nếu có đầy đủ công cụ thì không báo lỗi.
Cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
ruadangyeu

ruadangyeu

Guest
30/9/06
143
1
0
Hanoi
my.opera.com
Cái này có thể do bạn cài office ở chế độ custom và trong file đó sử dụng một số tính năng lập trình cao cấp mà trong máy bạn không có
Bạn có thể cài lại office ở chế độ complete

chúc thành công

V

vanhai

Trung cấp
18/8/05
56
0
6
45
HCM Cty
Cảm ơn bạn Ruadangyeu nha
Mình đã xem kỹ lại có thể máy mình không thiếu vì cũng có 1 file A có sử dụng các hàm tương tự như file B (file bị lỗi, nâng cấp từ A) nhưng file A sử dụng bình thường. Khi so sánh 2 file này ở phần VBA Project thấy như sau :
- Giống nhau :cả 2 đều có các phần như :Microsoft Excel Objects; Forms; Moduls.
- Khác nhau : file B có thêm phần References : References to ZNPDFExcel.xla.
Các bạn nghiên cứu dùm nhé
Cảm ơn các bạn

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Can't find project ỏ library là câu lệnh mà Excel thông báo khi trong file mở ra có gọi đến 1 hàm/thủ tục có trong các Module của file *.xla hoặc file *.dll.
Có thể file B của bạn thiếu 1 hàm/thủ tục nào đó, hoặc gọi hàm/thủ tục từ file ZNPDFExcel.xla

Theo tôi đoán là file ZNPDFExcel.xla là file Add-In tạo văn bản Adobe Acrobat. Khi Add-In này chạy thì nó tạo ra 1 toolbar có 2 nút lệnh make PDF. Vì lý do nào đó, file này bị mất nhưng toolbar này vẫn lưu cùng workbook file B!
Bạn kiểm tra lại nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA