Kê khai chỉ tiêu "Lỗ năm trước chuyển sang" trên tờ khai thuế TNDN

• Thread starter happy sky
  • Ngày gửi
H

happy sky

Guest
15/9/05
47
0
0
ha noi
Chào các bạn, chỉ giúp mình vấn đề này với nhé.
Mình thấy trên tờ khai thuế TNDN có mục 9:Lỗ năm trước chuyển sang. Vậy mình có phải ghi gì vào mục này ko, nếu ghi thì báo cáo TC cuối năm 06 mình chưa thể làm kịp vậy lấy số liệu ở đâu đc, mình ko rõ phải làm thế nào? Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Con số trên tờ khai thuế TNDN chỉ là những con số ước lượng, không chính xác được 100%. Nếu không xác định được con số gần đúng thì bạn bỏ qua, không kê khai chỉ tiêu này nữa.

happy sky nói:
Chào các bạn, chỉ giúp mình vấn đề này với nhé.
Mình thấy trên tờ khai thuế TNDN có mục 9:Lỗ năm trước chuyển sang. Vậy mình có phải ghi gì vào mục này ko, nếu ghi thì báo cáo TC cuối năm 06 mình chưa thể làm kịp vậy lấy số liệu ở đâu đc, mình ko rõ phải làm thế nào? Cảm ơn các bạn rất nhiều.

H

hieukt

Guest
16/11/06
179
0
0
37
TP Ho Chi Minh
Nghĩa tờ khai thuế TNDN là chỉ là số ước của năm 2006 , còn bản số liệu chính xác thì trong BCTC tức là 90 ngày kể từ năm TC kết thúc đối với công ty CP đúng ko anh?
Em đang lo quá nếu TK thuế TNDN nộp ngày 25/1 tới mà phải chính xác tuyệt đối thì em chết mất, vì số liệu vẫn chưa chuẩn bị xong anh ah...........

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
hieukt nói:
Nghĩa tờ khai thuế TNDN là chỉ là số ước của năm 2006 , còn bản số liệu chính xác thì trong BCTC tức là 90 ngày kể từ năm TC kết thúc đối với công ty CP đúng ko anh?
Đúng rồi!

hieukt nói:
Em đang lo quá nếu TK thuế TNDN nộp ngày 25/1 tới mà phải chính xác tuyệt đối thì em chết mất, vì số liệu vẫn chưa chuẩn bị xong anh ah...........
Ngay trên tờ khai, bạn có thấy từ "ước" và "dự kiến" không? Như vậy cũng đủ để thấy không thể nào có con số chính xác tuyệt đối khi kê khai các chỉ tiêu dự kiến trên tờ khai này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA