Định khoản nghiệp vụ và kết chuyển sang 911

• Thread starter nguyenthingocchieu
  • Ngày gửi
N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang
Cần giúp đở một cách nghiêm trọng:.......mong mọi người ghé thăm và trả lời giúp mình ...
Hiện mình là kế toán tại công ty Bất động sản nhà đất....công ty mình năm 2012 có mua 1 tủ lạnh với giá là 2 triệu...mua zìa ko dùng cho phân xuongr sản xuất vì bên mình chỉ làm dịch vụ môi giới nhà ko có phân sưởng sản xuất...kế toán năm 2012 lập phiếu chi và khấu hao cho tài sản đó...đưa khấu hao wa 627....rồi còn kết chuyển tài khoản 627 sang 911 lun......nên h tới năm 2014 này là còn khấu hao quý 1 nữa là hết,,,mà h khấu hao wa 627 lại ko đúng mà còn kết chuyển nữa.....
P/s: Zậy h mình có nên sữa lại tài khoản 627 sang 642 cho năm của mình ko?......mong cả WEB ai có cách giải quyết giúp mình với.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: Định khoản nghiệp vụ và kết chuyển sang 911

Người ta đã để 627 thì bạn cũng để 627 đi rồi tìm cách giải thích sao cho nó dùng ở VP thành dùng cho sản xuất ( ghi chú - công ty xây dưng mà mua tủ lạnh cho nhân viên làm đá để coca cola thì ko dc khấu trừ thuế và chi phí này bị loại khi quyết toán thuế thu nhập DN do không phục vụ cho quá trình sản xuất kinh doanh nhé - thông tư 23- CP không được trừ )
do vậy nên tìm cách giải trình cho hợp lý thật quá là thiệt thân đó.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Cám ơn bạn nhìu nha...mình làm theo vậy thì khi thuế xuống kiểm tra phát hiện sai thì mình cung bị chịu rồi...do mình còn khấu hao tới quý I năm nay lận.hjc

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Ui trời tìm cách giải trình hợp lý, bla bla để nó phục vụ sxkd là dc mà chứ người ta ko quan việc bạn mua về dùng ở đâu đâu, làm sao quản được ý chứ. Hợp lý là dc

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Huhu....cho mình ý kiến với...cong ty mình làm bên nhà đất...dịch vụ môi giới..thì mua tu lạnh vè làm gì để nó tham gia wa' trình sản xuát đây..huhu

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

HI, Nó ko phục vụ sx kinh doanh nhưng nó đóng voi trò thiết yếu để đảm bảo cho mọi người có thể hoạt động làm việc được tốt nhất. ^^. kiểu như mua điều hòa cho cnv ý, trời nóng ko có điều hòa ở công ty người ta ngất hết ko làm dc việc :)), đấy là tùy người giải thích mà.hihi, nhưng cuối cùng nó phải hướng đến cái đích là làm được việc chứ còn để nâng cao đời sống tinh thần cho anh em thì nó lại thiên sang quỹ phúc lợi là lại bị vặn ngược lại đó :D. Người ta cũng biết thừa bạn mua làm gì nhưng ở 2 cách nói (khâu giải trình) mà ngưòi ta uhm và không uhm thôi.

N

nguyenthingocchieu

Trung cấp
14/3/14
82
0
0
31
nha trang

Hjhj..came ơn bạn nhiều nhé..hjhj...mình biết phải làm gì rồi.....:)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA