Xử lý bảng tính excel

• Thread starter hadungbn
  • Ngày gửi
H

hadungbn

Sơ cấp
10/5/14
6
0
0
Bac Ninh
Bạn nào giúp mình với,
Khả năng excel của mình hơi kém
Mình muốn các bạn giúp mình xử lý bảng tổng hợp các mặt hàng tất cả các ngày trong tháng
Mình đang sử dụng công thức sumif, nếu làm vậy thì phải sumif cả 31 bảng tính của 31 ngày,
có cách nào đơn giản hơn không, mong được các bạn giúp đỡ.

Đính kèm

• Kho 06-2014.xls
    51.5 KB · Lượt xem: 100
Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Xử lý bảng tính excel

Bạn nào giúp mình với,
Khả năng excel của mình hơi kém
Mình muốn các bạn giúp mình xử lý bảng tổng hợp các mặt hàng tất cả các ngày trong tháng
Mình đang sử dụng công thức sumif, nếu làm vậy thì phải sumif cả 31 bảng tính của 31 ngày,
có cách nào đơn giản hơn không, mong được các bạn giúp đỡ.

Sao bạn không thử là nhập hàng ngày vào chung 1 sheet rồi từ đó lọc ra có hơn là đi tạo mỗi sheet 1 ngày như vậy không à. Còn có cách khác nữa là sử dụng PM quản lý kho (Có một số PM miễn phí đáp ứng được nhu cầu này của bạn như SSE, 3Tsofts ...)

T

Thuypbt

Guest
12/12/12
1
0
0
Ben Tre

Bạn thử dùm hàm Pivottable xem ! Nhanh hơn sumif rất nhiều ! Có thể tổng hợp các mặt hàng theo dòng và các cột là ngày ! Nhanh lắm ! Chúc bạn thành công ! (Hàm này trên thanh công cụ, chọn insert thì PivotTable ở đứng đầu đó !)

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi

Bạn thử dùm hàm Pivottable xem ! Nhanh hơn sumif rất nhiều ! Có thể tổng hợp các mặt hàng theo dòng và các cột là ngày ! Nhanh lắm ! Chúc bạn thành công ! (Hàm này trên thanh công cụ, chọn insert thì PivotTable ở đứng đầu đó !)

Đúng rồi bạn !

Bên nhà hàng tính Cost thông thường sumif làm mất 2 tuần

giờ làm Privot chỉ mất 2 ngày

Bạn thử làm xem nếu khó hiểu có thể xem hướng dẫn trên Youtube

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA