Excel, chưa biết thì....khó!

• Thread starter huyanh418
  • Ngày gửi
H

huyanh418

Guest
23/1/06
3
0
0
Ha Noi
Chào các bác!
Tớ có 1 chỗ khó "nuốt" về Excel là xoá toàn bộ dòng, cột trên Excel mà chỉ dùng bàn phím. Tớ loay hoay mãi mà vẫn chưa làm đc (chắc do kiến thức có hạn, hihi...). Bác nào biết chiêu này, chỉ dùm tớ cái.
Xin cảm ơn các bác
Chúc thành công va gặp nhiều may mắn
Huy Anh

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doanlehuong

Guest
18/4/05
34
0
0
Viet Nam
Bạn có thể dùng bàn phím mà không cần dùng đến con chuột để xóa một cột, hàng (column, row) như sau:
1. Del cột (column) ta dùng nút Ctrl+Spacebar sẽ tự động xóa đen một cột mà ta cần del nó.
2. Del hàng (rơ) ta dùng nút shift + Spacebar sẽ tự động xóa đen một hàng mà ta cần del nó.
Nếu mình chỉ không đúng ý bạn thì có thể tham khảo thêm nhé.
Chúc bạn thành công.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
doanlehuong nói:
Bạn có thể dùng bàn phím mà không cần dùng đến con chuột để xóa một cột, hàng (column, row) như sau:
1. Del cột (column) ta dùng nút Ctrl+Spacebar sẽ tự động xóa đen một cột mà ta cần del nó.
2. Del hàng (rơ) ta dùng nút shift + Spacebar sẽ tự động xóa đen một hàng mà ta cần del nó.
Nếu mình chỉ không đúng ý bạn thì có thể tham khảo thêm nhé.
Chúc bạn thành công.

Bạn chỉ thiếu rồi!.

Ctrl + space bar: chọn một cột.

Shift+ space bar: chọn một dòng.

===> tiếp đến, bạn:

_____________+ nhấn Ctrl + "-" (dấu trừ) để xóa đi một cột hoặc một dòng.

_____________+ nhấn Ctrl + "+" (dấu cộng) để thêm vào một cột hoặc một dòng.

Bạn tham khảo thêm box Excel dành cho người mới bắt đầu nha!

Sửa lần cuối:
H

huyanh418

Guest
23/1/06
3
0
0
Ha Noi
Thanks các bác!

Cảm ơn các bác đã chỉ đúng chỗ "ngứa" của tớ.
Chúc các bác thành công
Huy Anh

H

hoconnghichngom

Guest
6/7/07
3
0
0
37
Ba Vì Hà Tây
bạn có thể chỉ giúp tớ rõ hơn về hàm if và hàm vlookup với. Cảm ơn các bạn nhiều!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
bạn có thể chỉ giúp tớ rõ hơn về hàm if và hàm vlookup với. Cảm ơn các bạn nhiều!

Cái này bạn vào box Excel dành cho người mới bắt đầu ấy, trong đó có nhiều ví dụ, hoặc bạn vào thư viện down các hàm này về xem thoải mái. Chứ bạn phải nói "rõ hơn" thì mọi người mới giúp bạn "rõ hơn" được! hì... hì...

V

Vihalley

Guest
Trong excell, mình tắt nhầm nút nào mà giờ chẳng thấy cây thước chạy qua lại lên xuống, giờ cứ phải dùng phím chạy từ tốn từng ô một mà ko dùng chuột vèo vèo được, mình vào thư viện để xem thêm nhưng ko biết mở mấy cái file (toàn ký hiệu ko hà), Giúp mình với :angel:
à mình đã làm như hướng dẫn này nhưng vẫn ko thấy huhu
"Bạn vào Menu Tools / Options / chọn Tab View và đánh dấu chọn vào các mục sau rồi OK
Row & column headers
Horizontal Scroll bar
Vertical Scroll bar
Sheet tab"

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Trong excell, mình tắt nhầm nút nào mà giờ chẳng thấy cây thước chạy qua lại lên xuống, giờ cứ phải dùng phím chạy từ tốn từng ô một mà ko dùng chuột vèo vèo được, mình vào thư viện để xem thêm nhưng ko biết mở mấy cái file (toàn ký hiệu ko hà), Giúp mình với :angel:
à mình đã làm như hướng dẫn này nhưng vẫn ko thấy huhu
"Bạn vào Menu Tools / Options / chọn Tab View và đánh dấu chọn vào các mục sau rồi OK
Row & column headers
Horizontal Scroll bar
Vertical Scroll bar
Sheet tab"

Thế thì lạ nhỉ, hay chương trình bị làm sao rồi.
Thế bạn có để chế độ full screen không, nếu có thì vào chọn lại View/Full screen xem sao...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA