Hồ sơ gửi thuế khi đưa tscđ là xe ô tô vào sử dụng

• Thread starter hoinguyenbk
  • Ngày gửi
H

hoinguyenbk

Guest
29/1/10
1
0
0
Ha noi
Các bạn cho mình hỏi - đơn vị mình là công ty về cho thuê xe- mình h mới mua xe ô tô - vậy trước khi đưa xe vào sử dụng thì mình phải nộp giấy tờ gì cho cơ quan thuế ? Cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Hồ sơ gửi thuế khi đưa tscđ là xe ô tô vào sử dụng

Các bạn cho mình hỏi - đơn vị mình là công ty về cho thuê xe- mình h mới mua xe ô tô - vậy trước khi đưa xe vào sử dụng thì mình phải nộp giấy tờ gì cho cơ quan thuế ? Cảm ơn các bạn

Bạn gửi thông báo Phương pháp trích khấu hao cho cơ quan thuế. Mẫu tìm tỏng điễn đàn, hoặc thông tư 45 về quản lý và khấu hao TSCĐ

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Re: Ðề: Hồ sơ gửi thuế khi đưa tscđ là xe ô tô vào sử dụng

Bạn gửi thông báo Phương pháp trích khấu hao cho cơ quan thuế. Mẫu tìm tỏng điễn đàn, hoặc thông tư 45 về quản lý và khấu hao TSCĐ

Thầy ơi, hình như là DN chỉ cần gửi mẫu này khi đăng ký lần đầu với cơ quan thuế, các lần sau khi phát sinh Tài sản thì không cần đăng ký nữa chứ?

levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Re: Ðề: Hồ sơ gửi thuế khi đưa tscđ là xe ô tô vào sử dụng

Thầy ơi, hình như là DN chỉ cần gửi mẫu này khi đăng ký lần đầu với cơ quan thuế, các lần sau khi phát sinh Tài sản thì không cần đăng ký nữa chứ?

Tùy theo mẫu đăng ký lần đầu, nếu trong mẫu lần đầu có ghi câu: Doanh nghiệp đăng ký phương pháp khấu hao cho "Tài sản cố định hiện có và mua sắm (hoặc phát sinh tăng) sau này..." thì mới khỏi đăng ký mỗi khi phát sinh tăng.
Hoặc Doanh nghiệp áp dụng phương pháp khác nhau cho mỗi tài sản thì phải đăng ký cho mỗi lấn phát sinh.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA