Bán hàng hóa vào khu chế xuất

• Thread starter vu.haiyen.522
  • Ngày gửi
V

vu.haiyen.522

Guest
Bên em đang chuẩn bị bán hàng hòa vào khu chế xuất ah. Loại hàng hóa là máy móc sản xuất. Theo như em tìm hiểu thì hàng hóa bán vào khu chế xuất thì trên hóa đơn viết 0%. Tuy nhiên hàng em bán ra là hàng hóa mua trong nước và có thuế suất là 10%. Vậy khi bán hàng vào khu chế xuất Bên em có được xuất hoá đơn là 0% không ah?
Đây là lần đầu tiên bên em bán hàng vào khu chế xuất nên em không biết thủ tục bán hàng vào khu chế xuất ntn.:wall: Anh/chị nào biết thì giúp em với ah. Em nghe nói phải làm thủ tục xuất - nhập khẩu tại chỗ nhưng không biết về thủ tục và các loại giấy tờ để làm.
Em cảm ơn anh/ chị ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhphucbatngo

Sơ cấp
17/3/10
7
0
0
34
g
Ðề: Bán hàng hóa vào khu chế xuất

Bên em đang chuẩn bị bán hàng hòa vào khu chế xuất ah. Loại hàng hóa là máy móc sản xuất. Theo như em tìm hiểu thì hàng hóa bán vào khu chế xuất thì trên hóa đơn viết 0%. Tuy nhiên hàng em bán ra là hàng hóa mua trong nước và có thuế suất là 10%. Vậy khi bán hàng vào khu chế xuất Bên em có được xuất hoá đơn là 0% không ah?
Đây là lần đầu tiên bên em bán hàng vào khu chế xuất nên em không biết thủ tục bán hàng vào khu chế xuất ntn.:wall: Anh/chị nào biết thì giúp em với ah. Em nghe nói phải làm thủ tục xuất - nhập khẩu tại chỗ nhưng không biết về thủ tục và các loại giấy tờ để làm.
Em cảm ơn anh/ chị ah
Bạn xuất hóa đơn vào khi chế xuất thì thuế suất GTGT để là 0%, sau khi viết hóa đơn xong thì sẽ làm thủ tục hải quan , bên bạn sẽ làm tờ khai xuất còn bên kia sẽ làm tờ khai nhập. Bên mình vẫn thường làm thế, mình là kế toán chỉ biết xuất hóa đơn thôi, còn làm hải quan cụ thể thế nào thì mình ko rõ vì bộ phận hải quan bên mình họ sẽ làm.

V

vu.haiyen.522

Guest
Ðề: Bán hàng hóa vào khu chế xuất

Tks @hanhphucbatngo nha, bên mình kế toán phải làm cả thủ tục XNK mà mình chưa làm cái thủ tục XNK tại chỗ nầy bao giờ nên chẳng biết phải làm sao nữa T T
Ai biết giúp mình với :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA