Báo cáo quý

• Thread starter phamdlinh
  • Ngày gửi
P

phamdlinh

Sơ cấp
16/5/14
13
0
1
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ. Doanh nghiệp em đang làm mới thành lập từ tháng 4, chưa có phát sinh gì cả và hết tháng này cũng chưa hoạt động được. Vậy đến báo cáo quý thì phải nộp những gì ạ. Em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunglinhphong

Trung cấp
26/1/08
107
13
18
38
TP.HCM
Ðề: Báo cáo quý

Cả nhà ơi cho em hỏi chút ạ. Doanh nghiệp em đang làm mới thành lập từ tháng 4, chưa có phát sinh gì cả và hết tháng này cũng chưa hoạt động được. Vậy đến báo cáo quý thì phải nộp những gì ạ. Em cảm ơn ạ

Doanh nghiệp mới thành lập thì khai báo thuế GTGT và báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo tháng., hết quý 2 thì lập tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 2, nếu có phát sinh thuế TNCN thì lập tờ khai thuế TNCN tạm tính quý 2

L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam

Bạn nộp tờ khai tạm tính thuế tNDN, không có doanh thu nhưng cũng có chi phí văn phòng chứ
báo cáo sử dụng hóa đơn nếu có phát hành hóa đơn và thuế yêu cầu bạn kê hóa đơn theo tháng hay quý

P

PTMLE89

Guest
23/3/10
39
1
8
35
quang ngai

Theo như mình biết thì, hàng tháng dù chưa phát sinh cũng phải nộp báo cáo thuế GTGT, Nếu đã mua, hay phát hành hóa đơn thì phải nộp báo cáo tình hình sử dung hóa đơn, quý thì nộp tờ khai thuế TNDN, Tất cả điều chưa phát sinh thì nộp báo cáo trống (không điền bất cứ gì), nếu không nộp thì bạn sẽ bị phạt đầy.

P

phamdlinh

Sơ cấp
16/5/14
13
0
1
Hà Nội

Doanh nghiệp thực tế là chưa hoạt động gì nên ko có cả chi phí văn phòng @linhlang90 ạ. hóa đơn chưa đặt in cũng chưa mua gì cả luôn. tờ khai thuế gtgt tháng 4,5 mình cũng nộp t khai trống rồi.

L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam

Vậy thì chỉ cần tờ khai tạm tính thuế TNDN để trống thôi

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Thế thì thuế TNDN để trắng thôi, mà nếu thế ko trả lương thì thuế TNCN cũng để trắng hết, có điều ko nộp là bị phạt thôi ^^
Mà hình như bên bạn muốn sd hđ thì phải in hđ, làm thbao phát hành, sau đấy mang lên gặp cán bộ quản lý, họ cho mẫu về xác nhận địa điểm kdoanh hoặc là họ xg ktra thì mới đc phép sd hóa đơn đấy ^^ bên mình cũng thế mà

truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc

Các anh chị cho hỏi là Cty e làm xây dựng nhưng hàng quý lại không nộp BC quý TNCN. E có hỏi ch Kế toán trưởng, ch ấy bảo nộp để chết à làm sao mà xử lý đc nhân công sau này vì lương công nhân xd nhiều lắm. Nhưng e đc biết là doanh nghiệp nào cũng phải nội BC quý TNCN. Vậy các a ch cho e hỏi không nộp BC quý TNCN thì có bị phạt nặng không ạ? E cảm ơn a chị!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA