Ký trực tiếp lên liên 2 hoá đơn.

• Thread starter tuyetthiphan
  • Ngày gửi
tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM
Chào cả nhà. Mình vừa nhận được hoá đơn GTGT của mobil in ra từ máy, nhưng chỗ nhân viên giao dịch thì lại ký tươi. Theo mình biết thì liên 2 không ghi trực tiếp lên. Vậy với trường hợp này mình có nên nhận hoá đơn này không hay gửi trả?
Mong được góp ý.
Cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM
Ðề: Ký trực tiếp lên liên 2 hoá đơn.

Chào cả nhà. Mình vừa nhận được hoá đơn GTGT của mobil in ra từ máy, nhưng chỗ nhân viên giao dịch thì lại ký tươi. Theo mình biết thì liên 2 không ghi trực tiếp lên. Vậy với trường hợp này mình có nên nhận hoá đơn này không hay gửi trả?
Mong được góp ý.
Cảm ơn!
Cho mình hỏi thông tư, công văn nào nói về việc "liên 2 không ghi trực tiếp lên" vậy bạn?
Vẫn nhận hóa đơn bình thường nha bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mong được góp ý.
Cảm ơn!
Nếu bạn có dịp đi siêu thị, nhà sách, cửa hàng ....mà ở đó họ được phép tự in hóa đơn, thì khi in ra, bạn sẽ phải ký vào 3 liên của họ (hay chỉ ký vào liên 1 và liên 3), còn liên 2 sẽ đc nhân viên bán hàng ký nhận trước khi giao cho bạn (có thể ký trực tiếp hay ký đè từ liên 1).

tuyetthiphan

tuyetthiphan

Sơ cấp
8/9/13
34
1
6
34
HCM

Cảm ơn nhé, h thì mình đã hiểu.

L

linhtrinh204

Guest
24/5/17
29
4
3
23

Nếu bạn có dịp đi siêu thị, nhà sách, cửa hàng ....mà ở đó họ được phép tự in hóa đơn, thì khi in ra, bạn sẽ phải ký vào 3 liên của họ (hay chỉ ký vào liên 1 và liên 3), còn liên 2 sẽ đc nhân viên bán hàng ký nhận trước khi giao cho bạn (có thể ký trực tiếp hay ký đè từ liên 1).

Dạ cho em hỏi là bên em có kinh doanh đi công tác về có 1 số ít HĐ khách sạn hay là xăng xe toàn ký trực tiếp lên HĐ như vậy có được không ạ, trường hợp có HĐ chưa ghi ngày mấy anh ghi thẳng lên luôn, như vậy co sai không

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Dạ cho em hỏi là bên em có kinh doanh đi công tác về có 1 số ít HĐ khách sạn hay là xăng xe toàn ký trực tiếp lên HĐ như vậy có được không ạ, trường hợp có HĐ chưa ghi ngày mấy anh ghi thẳng lên luôn, như vậy co sai không
1. Ko sao.
2. Ko đc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA