Chốt sổ bảo hiểm

• Thread starter camhongphan2607
  • Ngày gửi
C

camhongphan2607

Guest
18/7/11
54
0
6
34
Quận 9
Cả nhà giúp e với. Chuyện là công ty e vừa chốt sổ cho 1 nv, mà trên bảo hiểm nói a này có 2 sổ nên phải làm hồ sơ gộp. e có zề nói với a nv là nộp lại sổ củ để e gộp. nhưng a ấy nói sổ nó a đã hưởng BHXH 1 lần và quyển sổ đó trên BH giữ. trường hợp này e phải làm hồ sơ j để có thể chốt sổ cho nv đây cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Ðề: Chốt sổ bảo hiểm

Cả nhà giúp e với. Chuyện là công ty e vừa chốt sổ cho 1 nv, mà trên bảo hiểm nói a này có 2 sổ nên phải làm hồ sơ gộp. e có zề nói với a nv là nộp lại sổ củ để e gộp. nhưng a ấy nói sổ nó a đã hưởng BHXH 1 lần và quyển sổ đó trên BH giữ. trường hợp này e phải làm hồ sơ j để có thể chốt sổ cho nv đây cả nhà

bạn nên nói lại với mấy anh chị Cơ quan BH là anh nv ở cty bạn đã hưởng BHXH 1 lần và quyển sổ đó trên BH giữ rùi, thì trường hợp của bạn sẽ làm như nào là được mà

M

mizulee

Guest
6/1/14
1
0
0
Hà Nội

Cả nhà cho em hỏi. Tháng 4 vừa rồi bên công ty cũ làm thủ tục chốt sổ BHXH cho em. Sang tháng 5, em chuyển sang công ty mới. thế thì công ty mới này phải tiếp tục đóng BHXH cho em từ tháng mấy??? Em cảm ơn>

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm

Cả nhà cho em hỏi. Tháng 4 vừa rồi bên công ty cũ làm thủ tục chốt sổ BHXH cho em. Sang tháng 5, em chuyển sang công ty mới. thế thì công ty mới này phải tiếp tục đóng BHXH cho em từ tháng mấy??? Em cảm ơn>
Theo quy định sau 3 tháng tại cty mới bạn sẽ được đóng BH, Nhưng cũng tùy DN có chế độ tốt thì bạn có thể đc đóng BH liền trong tháng bắt đầu làm việc.Thân

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN

Cái này tuỳ thuộc vào chế độ của cty mới của bạn ( vì có những dn nhỏ họ còn chưa tham gia bhxh cho người lao động) còn ko sau thời gian thử việc bạn được ký hợp đồng chính thức thì được đóng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA