chi phí năm trước

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cho mình hỏi đối với những hóa đơn mà ghi ngày tháng năm 2007 nhưng nội dung lại là chí phí của năm 2006 thì có được cho vào chí phí 2006 không?

Đối với những chi phí không có hóa đơn thì có được tính vào chi phí tính thuế thu nhập không? nếu mình cho vào thì khi thuế kiểm tra có bị làm sao không

Khóa học Quản trị dòng tiền
shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
DHH nói:
cho mình hỏi đối với những hóa đơn mà ghi ngày tháng năm 2007 nhưng nội dung lại là chí phí của năm 2006 thì có được cho vào chí phí 2006 không?

Còn tùy thuộc vào nội dung của chi phí trên hóa đơn đó, số chi phí có quá lớn ko và còn phụ thuộc vào cả thuế nữa bạn ạ. Cân nhắc để đưa vào vừa phải thôi nhé.

DHH nói:
Đối với những chi phí không có hóa đơn thì có được tính vào chi phí tính thuế thu nhập không? nếu mình cho vào thì khi thuế kiểm tra có bị làm sao không

Cụ thể chi phí đó là gì? có thể dùng quy chế riêng của công ty để hợp lý hóa nó mà ko cần hóa đơn nếu bạn ko phải là cty của nhà nước, nhưng ko phải là tất cả đâu nhé.

tanphuc

tanphuc

Con trai miệt vườn
22/12/06
211
1
18
Tp.HCM_Tp.Mỹ Tho
Neu chi phi do qua lon thuc su phat sinh 2006 nhung den 2007 moi nhan hoa don, thi ban dung pp trích truoc theo TK 335, neu khong ban nen hach toan nam 2007 di nhe, boi gi hoa don nay chua duoc ke khai thi lam sao dua vao nam 2006dc chu!

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[những khoản chi phí đó là khoản nợ đối tác mà cty mình sử dụng dịch vụ của họ( vì cty mình là cty DV chuyển phát nhanh ), nói chung mỗi đối tác là thường nợ mấy tháng nên chưa có hóa đơn, số tiền cộng lại lên đến hàng chục triệu đồng, theo bạn mình nên trích trước tất cả hay 1 phần nào đó thôi

v200vn

v200vn

Trung cấp
Các khoản chi phí này liên quan đến hoạt động kinh doanh của công ty bạn trong năm 2006, theo mình bạn có thể trích trước theo TK 335 - Chi phí phải trả. Năm 2005 mình cũng đã làm như thế, khi quyết toán thuế không thấy vấn đề gì.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA