Thông báo phát hành hóa đơn

• Thread starter moon12vn
  • Ngày gửi
M

moon12vn

Sơ cấp
12/6/14
14
0
1
31
đaklak
Anh chị cho em hỏi xíu ạ. Công ty em đã đặt in 5 cuốn hóa đơn VAT, hiện nay số hóa đơn cũ của công ty đang sử dụng chưa hết, còn khoảng 23 số. Vậy công ty em có phải làm thông báo phát hành hóa đơn gửi cho thuế cho 5 cuốn mới kia liền ko, hay công ty em có thể sử dụng hết hóa đơn cũ sau đó mới làm thông báo phát hành cho hóa đơn mới.
Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn
Ðề: Thông báo phát hành hóa đơn

Làm thông báo phát hành mới đi bạn, không cần đợi.

H

Hoa Cỏ May

Guest

Làm đi bạn, đến khi dùng hết số hoá đơn cũ thì vừa đến thời gian sử dụng hoá đơn mới luôn. Khỏi mất thời gian chờ đợi.

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Nhưng nếu tb phát hàng bg có mắc đến TT39 ko vậy? Hay dn bạn đủ điều kiện "không phải mua hđ từ cct"

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Nên thông báo luôn, vì phải sau 5 ngày khi làm tbao phát hành hđơn mới đc sử dụng mà :)
Hình như bây h Thuế chỉ cho đkí 1 quyển ( 50 tờ/ lần ) thôi bạn ạ ^^

M

moon12vn

Sơ cấp
12/6/14
14
0
1
31
đaklak

Nên thông báo luôn, vì phải sau 5 ngày khi làm tbao phát hành hđơn mới đc sử dụng mà :)
Hình như bây h Thuế chỉ cho đkí 1 quyển ( 50 tờ/ lần ) thôi bạn ạ ^^
Ừ. Hôm bữa lên chi cục, thấy nói là dựa vào BCTHSDHĐ quý trước đó để làm thông báo phát hành. Tại h chưa sử dụng hết hóa đơn cũ. Nên muốn là bao h hết rồi thì làm thông báo rồi 5 ngày sau sd luôn.

Nhưng nếu tb phát hàng bg có mắc đến TT39 ko vậy? Hay dn bạn đủ điều kiện "không phải mua hđ từ cct"
DN mình ko phải mua HĐ từ cơ quan thuế. Vs lại cũng ko nghe bà quản lý thuế nói gì. Nên DN đặt in ở ngoài thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA