Thay đổi người đại diện, kê khai trên HTKK như thế nào

• Thread starter Nam.Naive
  • Ngày gửi
N

Nam.Naive

Guest
Công ty em mới có QĐ bổ nhiệm GĐ mới ngày 2/6, kê khai GTGT T5 trên HTKK cũng kí ngày 2/6 nhưng thay đổi GPĐKKD thì khoảng 1 tuần sau khi nhận QĐ mới hoàn thành. Vậy lúc kê khai thì kê khai người đại diện cũ hay người đại diện mới bây giờ ạ. Anh chị tư vấn cho em với ạ.
Cho em hỏi luôn là cái thông báo thay đổi người đại diện có cách nào gửi qua mạng được không ạ, em ở xa cơ quan thuế nên thường kê khai qua iHTKK. Giờ mà phải đi nộp thì xa quá và nếu nộp thì nộp ở bộ phận nào ạ
Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long
Ðề: Thay đổi người đại diện, kê khai trên HTKK như thế nào

Bên mình khai qua mạng và trước giờ cũng thay đổi giám đốc & GPĐKKD nhiều lần thì mình vẫn nộp trên mạng bình thường à (theo tên người Đại diện cũ tới bây giờ), ko thấy cơ quan thuế nói gì,theo mình nghĩ lúc đăng ký chữ ký số thì mình đã đky tên giám đốc cũ rồi,mà thời hạn tới mấy năm lận,nếu mình thay đổi tên GĐ khác thì k biết ntn? còn về thông báo thay đổi GPĐKKD bạn làm mẫu O8 có thể gửi bưu điện được mà,mình cũng ở xa nên cũng gửi bưu điện đó thôi.

N

Nam.Naive

Guest

Dạ vâng e cảm ơn ạ. Em tưởng kê khai trên HTKK thì phải thay đổi người đại diện còn chữ ký số thì không thay đổi vẫn được chứ ạ ?

giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long

Khi in ra thì bên mình người đại diện mới ký,còn khi mình nộp qua mạng thì mình ko thay đổi gì hết,ko thấy cơ quan thuế nói gì,cho chắc thì bạn gọi đt hỏi cơ quan thuế đi.

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Theo mình nếu thay người đại diện bên bạn phải làm mẫu 08 ghi rõ thông tin thay đổi để nộp lên cơ quan Thuế, sau đấy trên iHTKK bạn có thể tự sửa thông tin người kí của công ty đc mà ^^

giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long

Mình mới hỏi lại bên chữ ký số nè bạn,thay đổi tên đại diện ko ảnh hưởng gì hết,bên cục thuế chỉ quản lý mã số thuế & địa chỉ của DN thôi à,bạn chỉ cần nôp to khai 08 là ok

N

Nam.Naive

Guest

Ok. Em cảm ơn ạ :038:

N

Nam.Naive

Guest

E cảm ơn ạ @hoanghongtam @giang1990. Cho em hỏi luôn là cái báo cáo tình hình ấn chỉ trên iHTKK không có kê khai theo quý ạ ? BC SD hóa đơn và ấn chỉ đều nộp vào ngày 30 tháng kế tiếp hay là ấn chỉ hạn đến mùng 05 của tháng kế tiếp thôi ạ (theo báo cáo quý). Còn nếu ấn chỉ báo cáo theo tháng nộp trên iHTKK thì hạn là ngào nào ạ

giang1990

giang1990

Trung cấp
1/4/14
50
0
6
33
Vĩnh Long

BC ấn chỉ ko có nộp qua mạng được, BC sử dụng HĐ thì được,2 cái này nộp theo quý,thời hạn thì 30 của tháng tiếp theo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA