Hỏi- đáp về thuế

• Thread starter truonghongphat
  • Ngày gửi
T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên
Cty mình mới thành lập, tháng sau cục thuế gởi về 'THƯ NHẮC NỘP HS KÊ KHAI THUẾ" MẪU 17QT-KK . Vậy cho mình hỏi công việc tiếp theo của mình là phải làm gì?đi làm HS cơ khai thuế ban đầu hay đến kỳ tự lập và đi nộp.
em thấy trong đó có thuế tài nguyên, phí bảo vệ môi trường, cty nào cũng nộp thuế này hay tùy theo ngành nghề KD mà nộp hay ko nộp .Em cảm ơn ahj

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Ðề: Hỏi- đáp về thuế

Bạn phải nói trong công văn ghi gì thì mọi người mới biết được chứ ?
Công ty bạn thành lập từ tháng mấy, đã nộp những gì rồi ?
Theo mình biết công ty mới thành lập thì cần nộp
- Tờ khai thuế môn bài + thuế môn bài 2014 , nộp chậm sẽ bị phạt.
- Tờ khai thuế GTGT vào ngày 20 của tháng tiếp theo, dù có p.sinh hay ko, nếu ko nộp thì sẽ bị phạt.
- Đăng kí in hóa đơn, thông báo phát hành hóa đơn nếu không khi đi vào hoạt động sẽ không có hđ để sử dụng
Và điều cần thiết hơn cả là bạn cần lên 1 cửa của Quận quản lý công ty bạn và hỏi xem cán bộ quản lý của công ty bạn là ai, họ sẽ hướng dẫn bạn phải làm gì ^^
Chúc bạn may mắn !

X

xaugailaidaugau

Cao cấp
2/8/12
214
5
18
HN

Bạn xem ngành kề kd của bên bạn là gì? Có liên quan đến sản xuất, chế biến, khai thác...gì ko?

Mẫu mà chi cục thuế gửi có thể là lập mẫu chung để gửi đi các DN, còn DN tự tìm hiểu để nộp đầy đủ hs, tiện cho việc "nhắc nhở". Năm nay có 1 tt mới như TT39, TT 219. Bạn đọc kỹ nhé....đọc kỹ vào !

T

truonghongphat

Sơ cấp
13/5/14
6
0
1
37
Đông Hòa_ Phú Yên

Cảm ơn bài viết các bạn.

Bạn phải nói trong công văn ghi gì thì mọi người mới biết được chứ ?
Công ty bạn thành lập từ tháng mấy, đã nộp những gì rồi ?
Theo mình biết công ty mới thành lập thì cần nộp
- Tờ khai thuế môn bài + thuế môn bài 2014 , nộp chậm sẽ bị phạt.
- Tờ khai thuế GTGT vào ngày 20 của tháng tiếp theo, dù có p.sinh hay ko, nếu ko nộp thì sẽ bị phạt.
- Đăng kí in hóa đơn, thông báo phát hành hóa đơn nếu không khi đi vào hoạt động sẽ không có hđ để sử dụng
Và điều cần thiết hơn cả là bạn cần lên 1 cửa của Quận quản lý công ty bạn và hỏi xem cán bộ quản lý của công ty bạn là ai, họ sẽ hướng dẫn bạn phải làm gì ^^
Chúc bạn may mắn !

Bạn tâm cho mình xin mail để mình gởi file cục thuế bạn xem giúp mình nhé.vi mấy thủ tục ban đầu này mình chưa làm bao giờ. cảm ơn bạn

M

meoluoi1611

Guest

Các bác cho em hỏi với, bên em là công ty kinh doanh BĐS, hiện tại đang thu phí quản lý chung cư, tiền điện, nước, gửi xe của các căn hộ, cuối tháng bên em tổng kết và xuất hóa đơn kèm bảng kê chi tiết thu tiền của từng căn hộ (mục người mua ghi là Người mua không lấy hóa đơn). Xin hỏi như vậy là có sai ko,hay phải xuất cho mỗi khách hàng 1 cái hóa đơn???

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Cảm ơn bài viết các bạn.

Bạn tâm cho mình xin mail để mình gởi file cục thuế bạn xem giúp mình nhé.vi mấy thủ tục ban đầu này mình chưa làm bao giờ. cảm ơn bạn

Mail mình là hoanghongtam@gmail.com. bạn gửi mình xem nếu biết thì mình giúp nhe . hì

Các bác cho em hỏi với, bên em là công ty kinh doanh BĐS, hiện tại đang thu phí quản lý chung cư, tiền điện, nước, gửi xe của các căn hộ, cuối tháng bên em tổng kết và xuất hóa đơn kèm bảng kê chi tiết thu tiền của từng căn hộ (mục người mua ghi là Người mua không lấy hóa đơn). Xin hỏi như vậy là có sai ko,hay phải xuất cho mỗi khách hàng 1 cái hóa đơn???

Hình như theo TT64 , trên 200,000 mà ko xuất hóa đơn là bị phạt từ 10-20tr đấy bạn ơi :3 :3
Topic đã từng thảo luận về vấn đề này đây bạn nhé ^^
http://www.webketoan.vn/forum/threads/2423236-Hoi-ve-xuat-hoa-don-GTGT-cho-khach-hang-le

M

meoluoi1611

Guest

Mail mình là hoanghongtam@gmail.com. bạn gửi mình xem nếu biết thì mình giúp nhe . hì

Hình như theo TT64 , trên 200,000 mà ko xuất hóa đơn là bị phạt từ 10-20tr đấy bạn ơi :3 :3
Topic đã từng thảo luận về vấn đề này đây bạn nhé ^^
http://www.webketoan.vn/forum/threads/2423236-Hoi-ve-xuat-hoa-don-GTGT-cho-khach-hang-le

Bên mình vẫn xuất hóa đơn nhưng ko xuất riêng cho từng người mà xuất tổng hợp lại, rồi làm thêm 1 bảng kê chi tiết số tiền của từng người thì có được ko vậy bạn???

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Bên mình vẫn xuất hóa đơn nhưng ko xuất riêng cho từng người mà xuất tổng hợp lại, rồi làm thêm 1 bảng kê chi tiết số tiền của từng người thì có được ko vậy bạn???

Bạn xem topic mình trích dẫn bên trên đấy nhé, hình như có người làm như thế thì phải :)

M

meoluoi1611

Guest

Bạn xem topic mình trích dẫn bên trên đấy nhé, hình như có người làm như thế thì phải :)

Thanks ban nhe, minh cung co doc roi, nhung ng noi dc ng noi ko, minh cung potay roi, hihi, neu ben minh xuat hoa don bang phan mem thi minh cung rang xuat cho tung khach roi, dang nay minh phai viet tay nen co gang hoi thong tin moi ng de co gi do phai phê hàng tháng do ma hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA