Các bước phải làm khi mới lần đầu làm kế toán

• Thread starter jasminetram
  • Ngày gửi
J

jasminetram

Guest
Chào anh chị, em là dân kế toán mới tinh, hiện tại em sắp nhận làm sổ sách báo cáo tài chính cho công ty nhưng hôm nay là ngày 16 rồi, theo em biết thì ngày nộp thuế chậm nhất là 20 tây mỗi tháng, cho em hỏi nếu em nhận được hóa đơn đầu vào và đầu ra kèm theo USB có chứa chữ ký số của công ty rồi thì em phải làm trình tự theo những bước nào, có phức tạp và mất thời gian hay không, vì hiện tại chị kế toán cũ vẫn chưa bàn giao cho công ty nên em chưa có được chữ ký số.
Em không biết với 1 cái laptop chỉ mới cài đặt phần mềm HTKK 3.2.3 và cái usb chữ ký số mà em chưa nhận được thì em có thể nộp được tờ khai cùa tháng đó được chưa hay còn phải cài đặt gì thêm cho máy hay sao ah. Xin mọi người chỉ em với, em chưa từng làm kế toán nên cũng hơi lo, sợ làm không kịp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa
Ðề: Các bước phải làm khi mới lần đầu làm kế toán

Tùy loại hình Dn mà báo cáo tháng, quý hay năm. Bạn xem cty bạn thuộc đối tượng nào

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

@jasminetram
Lần sau bạn đặt tẹn tiêu đề cụ thể hơn và đăng đúng chuyên mục nhé.
Trả lơi câu hỏi bạn như sau.
Sau khi cài đặt HTKK, bạn nậhp hóa đơn đầu vào, đầu ra tương ứng các mục.
Dùng phần mềm CutwriterPDF để kết xuất ra file PDF.
Lên website http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp
Đăng nhập tài khỏan doanh nghiệp, up tờ khai lên. Gắn Token (bạn gọi là USB) vào. Bấm ký chữ ký số, nhập Mật khẩu.
Bấm gửi tờ khai là xong

J

jasminetram

Guest

Cám ơn hoangoanhnguyen nhìu nha. Do mới vô page này nên mình k biết chọn chuyên mục đúng tiêu đề nên chắc hơi bị lộn xộn Hic
Mà cho mình hỏi thêm phần mềm CutwriterPDF có phải tải về máy nữa không hay có sẵn trong HTKK vậy bạn? hic

hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

Bạn cài thêm phần mềm CutwriterPDF vào máy nhé. Không có sẵn trong HTKK đâu

M

m30.p30

Guest

M.n cho e hỏi thế rốt cuộc nộp tờ khai hạn chót là 20 hay 30 ak, e xem trên thông tư là 30 mà. :016:

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội

Tuỳ doanh nghiệp mà hạn nộp khác nhau.. nếu như doanh nghiệp nộp thuế theo tháng thì 20 là hết hạn nộp tờ khai. nếu là dn nộp theo quý thì 30 mới hết hạn nộp tờ khai nhé. mình cũng mới làm kế toán thôi nên đóng góp ý kiến vậy
M.n cho e hỏi thế rốt cuộc nộp tờ khai hạn chót là 20 hay 30 ak, e xem trên thông tư là 30 mà. :016:

M

m30.p30

Guest

Oke chị, e cũng mới làm kt. :)))))))))) cty e làm theo quý nên là 30 r.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA