Không tải được bảng kê lên PL01-3/GTGT

• Thread starter TKCKC
  • Ngày gửi
T

TKCKC

Sơ cấp
22/4/14
28
3
8
tphcm
Mọi người ai biết chỉ giúp mình với, mình không thể tải được bảng kê hàng hóa, dịch vụ áp dụng thuế suất 0% lên PL01-3/GTGT trên HTKK, không lẽ phải nhập thô hay sao vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Không tải được bảng kê lên PL01-3/GTGT

Mọi người ai biết chỉ giúp mình với, mình không thể tải được bảng kê hàng hóa, dịch vụ áp dụng thuế suất 0% lên PL01-3/GTGT trên HTKK, không lẽ phải nhập thô hay sao vậy?

Bạn nêu cụ thể lỗi hoặc chụp ảnh màn hình lỗi đó để mọi người cùng giúp bạn nhé.

T

TKCKC

Sơ cấp
22/4/14
28
3
8
tphcm

Bạn nêu cụ thể lỗi hoặc chụp ảnh màn hình lỗi đó để mọi người cùng giúp bạn nhé.

Cty mình xuất khẩu, nên khi lập tờ khai GTGT trên HTKK lúc trước chỉ có PL01 và PL02, kể từ đầu 2014 thì phải bổ sung thêm PL03 - Bảng kê hàng hóa, dịch vụ chịu thuế suất 0%. Trong PL03 có mục cho mình tải bảng kê lên, nhưng khi mình tải lên thì nó lại ko load dữ liệu lên cho mình. bảng kê đó ko nhận dữ liệu mà mình tải lên. giờ mình không biết là nó có cho mình tải lên hay là phải nhập thô dữ liệu.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Cty mình xuất khẩu, nên khi lập tờ khai GTGT trên HTKK lúc trước chỉ có PL01 và PL02, kể từ đầu 2014 thì phải bổ sung thêm PL03 - Bảng kê hàng hóa, dịch vụ chịu thuế suất 0%. Trong PL03 có mục cho mình tải bảng kê lên, nhưng khi mình tải lên thì nó lại ko load dữ liệu lên cho mình. bảng kê đó ko nhận dữ liệu mà mình tải lên. giờ mình không biết là nó có cho mình tải lên hay là phải nhập thô dữ liệu.

Đã có chức năng nhận dữ liệu từ Ẽxcel thì tất nhiên là sử dụng được rồi bạn. Bạn lưu ý bảng kê bạn phải nhập đủ thông tin nhé, đặc biệt là cột STT (lỗi này rất nhiều người không để ý và không điền là PM không load đượcđâu)

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

A chị ơi công ty nào cũng fai kê khai hàng hóa có ts 0% hả? cty e là TNHH TM DV về Phòng cháy chữa cháy, và hồi jo e chỉ kê ts 10% thôi, jo có phải thêm mẫu 0% k ạ?

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

A chị ơi công ty nào cũng fai kê khai hàng hóa có ts 0% hả? cty e là TNHH TM DV về Phòng cháy chữa cháy, và hồi jo e chỉ kê ts 10% thôi, jo có phải thêm mẫu 0% k ạ?

Hàng hóa dịch vụ bán ra đều phải kê khai. Căn cứ mức thuế suất của từng loại hàng hóa dịch vụ để kê khai cho đúng dòng, chỉ tiêu.
Bên em có HH-DV nào chịu thuế 0% không? nếu có thì phải kê khai, không thì không cần.

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

Hàng hóa dịch vụ bán ra đều phải kê khai. Căn cứ mức thuế suất của từng loại hàng hóa dịch vụ để kê khai cho đúng dòng, chỉ tiêu.
Bên em có HH-DV nào chịu thuế 0% không? nếu có thì phải kê khai, không thì không cần.
nếu là bán ra thì cái nào cũng 105 hết ạ. còn mua vào thì nhiều cái 0% lắm

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

nếu là bán ra thì cái nào cũng 105 hết ạ. còn mua vào thì nhiều cái 0% lắm

Bán ra mới phải làm thôi em nhé. Mua vào thì cứ lựa chọn dòng kê khai cho đúng là được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA