Kê Khai hóa đơn xuất khẩu

• Thread starter thanhanht
  • Ngày gửi
T

thanhanht

Guest
17/2/14
37
1
8
tp hcm
Anh chị cho em hỏi là công ty em làm dịch vụ ủy thác xuất hàng qua nước ngoài,hôi trước tới giờ hóa đơn xuất khẩu xuất ko kê khai báo thuế gtgt, giờ e mới vào làm e mới thấy,không biết có sao ko ah? và giờ công ty em trực tiếp xuất bán hàng qua nước ngoài em khai vào PL01-1/gtgt mục hàng hóa 0%,vì là công ty nước ngoài ko có mã số thuế,nên mã số thuế e để trống vậy có được không a ah? em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Bạn tham khảo thêm nhé, 1 phần hướng dẫn ở Phụ lục của Thông tư 39:
2.3. Khi xuất hàng hoá để vận chuyển đến cửa khẩu hay đến nơi làm thủ tục xuất khẩu, cơ sở sử dụng Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ kèm Lệnh điều động nội bộ theo quy định làm chứng từ lưu thông hàng hoá trên thị trường.
Trường hợp uỷ thác xuất khẩu hàng hoá, khi xuất hàng giao cho cơ sở nhận uỷ thác, cơ sở có hàng hoá uỷ thác xuất khẩu sử dụng Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ kèm theo Lệnh điều động nội bộ. Khi hàng hoá đã thực xuất khẩu có xác nhận của cơ quan hải quan, căn cứ vào các chứng từ đối chiếu, xác nhận về số lượng, giá trị hàng hoá thực tế xuất khẩu của cơ sở nhận uỷ thác xuất khẩu, cơ sở có hàng hoá uỷ thác xuất khẩu lập hoá đơn GTGT để kê khai nộp thuế, hoàn thuế GTGT hoặc hóa đơn bán hàng. Cơ sở nhận uỷ thác xuất khẩu sử dụng hóa đơn GTGT hoặc hóa đơn bán hàng để xuất cho khách hàng nước ngoài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA