Không insert được cột trong excel

• Thread starter hanhlinh
  • Ngày gửi
H

hanhlinh

Guest
18/10/06
38
0
0
43
Đông hà, Quảng Trị
Cho em hỏi là tại sao trong một bảng tính excel, em insert được dòng mà em không thể insert được cột. Mỗi khi insert cột, máy hiển thị là "to prevent lossing data, cann't insert cells". Em vào kiểm tra thì không có cài chế độ bảo vệ. Có phải là người gửi đã cài chế độ bảo vệ đặc biệt không vì em nhận bảng tính này qua email? Làm sao để chèn được cột bây giờ, có anh chị nào giúp em gỡ rối vấn đề được không? Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Live

Guest
17/10/06
28
1
0
Thiên đàng
bạn di chuyển con trỏ đến cột cuối cùng của bảng tính và xóa cột đó đi là xong. cách khóa đơn giản để ko chèn thêm cột là gõ 1 ký tự bất kỳ vào cột cuối cùng trong bàng tính mà
Thân

• Like
Reactions: tuyếtkm
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Vấn đề của bạn đã được thảo luận và giải quyết tại đây

H

hanhlinh

Guest
18/10/06
38
0
0
43
Đông hà, Quảng Trị
Mình làm theo cách bạn Live chỉ dẫn và đã insert được cột rồi. Cảm ơn các anh chị đã chỉ bảo tận tình nhé.

T

thekt81

Trung cấp
15/5/09
56
0
6
42
Thái Bình
Mới loay hoay mất cả ngày vì nó đây. Tóm lại là đổi nó sang đuôi xlsx là xong nhé, tức là phải dùng office từ 2007 trở lên nhé. Nếu đổi rồi mà vẫn bị thì bấm tổ hợp Ctrl + ^ xem sao.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Mới loay hoay mất cả ngày vì nó đây. Tóm lại là đổi nó sang đuôi xlsx là xong nhé, tức là phải dùng office từ 2007 trở lên nhé. Nếu đổi rồi mà vẫn bị thì bấm tổ hợp Ctrl + ^ xem sao.
Tức là số cột nhiều hơn.

T

Thu Thủy Nguyễn Thị

Guest
30/1/15
8
3
3
35
Mình làm theo các cách các bạn bảo mà vẫn không được, khi mình copy sheet đó sang 1 file excel khác thì lại làm được. Nhưng cơ bản là mình ko thể thay thế sheet đó được, có rất nhiều đường link được sang sheet đó.help help

H

Hot Girl Nguyễn Mỹ

Guest
9/8/16
2
0
1
25
hinhanhdepvip.com
xem lại ở trên kìa, bào này có người trả lời ùi đó, làm được chưa bạn

T

Thu Thủy Nguyễn Thị

Guest
30/1/15
8
3
3
35
Hi, cám ơn Các bạn đã giúp đỡ nhé. Mình làm được rồi.

V

vietpotu

băng tải cao su, băng tải pvc, kệ trung tải
:). thông thường thì do các cột dàn theo hàng ngang của bạn có thể đã merger rồi nên khi chèn thêm cột thì nó báo vậy. bạn test thử với 1 sheed trống xem.

K

Kendu

Guest
27/4/17
1
0
1
42
Gọi mình chỉ cho 0917397838

Tam Ngã

Tam Ngã

Sơ cấp
3/3/19
1
0
1
29
em cũng bị lỗi như trên nhưng không sửa được bằng cách di chuyển đến cột cuối cùng và xóa được ạ.
dưới đây là file bị lỗi như trên mọi người giúp với!

Đính kèm

• BANG KE HOACH TONG 2019.xlsx
    325 KB · Lượt xem: 176
P

phongngp

Sơ cấp
18/11/15
4
0
1
36
Lỗi này thường do người dùng đã chọn các dòng hoặc cột của excel bị định dạng hết, nên không thể insert thêm dòng hoặc cột mới. Bạn có thể xem thêm bài viết Fix lỗi không insert được cột trong excel để biết các xử lí nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA