Hạch toán tiền thuê nhân công nhưng chưa trả tiền

• Thread starter truongphanlinh
  • Ngày gửi
truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc
Em đang làm kế toán trong Cty dịch vụ. Giờ GD của e yêu cầu lập BCTC nội bộ. Bên e có xây một sân bóng và thuê nhân công làm sân bóng đó. Giờ e còn nợ 48tr với nhân công nhưng phần TSCĐ là sân bóng đó chưa ghi nhận khoản tiền này vì chưa trả. Nhưng e lập BCDKT thì bì lệch Tổng Nguồn vốn lớn hơn tổng tài sản vì e cho 48 tr này vào phần phải trả cho thầu phụ. Nhưng e không biết đối ứng với 48tr này bên tài sản sẽ là tk nào ạ. Rất mong các anh chị giúp e với ạ! :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Hạch toán tiền thuê nhân công nhưng chưa trả tiền

Em đang làm kế toán trong Cty dịch vụ. Giờ GD của e yêu cầu lập BCTC nội bộ. Bên e có xây một sân bóng và thuê nhân công làm sân bóng đó. Giờ e còn nợ 48tr với nhân công nhưng phần TSCĐ là sân bóng đó chưa ghi nhận khoản tiền này vì chưa trả. Nhưng e lập BCDKT thì bì lệch Tổng Nguồn vốn lớn hơn tổng tài sản vì e cho 48 tr này vào phần phải trả cho thầu phụ. Nhưng e không biết đối ứng với 48tr này bên tài sản sẽ là tk nào ạ. Rất mong các anh chị giúp e với ạ! :(

Khi bạn ghi nhận nợ phải trả 48 tr thì bạn ghi đối ứng TK241. Đề sau này, khi kết chuey63n ghi nhận số tiến 48 tr này vào TSCĐ.

truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc
Ðề: Hạch toán tiền thuê nhân công nhưng chưa trả tiền

Em cảm ơn bán Levanton đã trả lời giúp e.!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA