Tờ khai Thuế TNDN.

• Thread starter Vũ Thị Tình
  • Ngày gửi
V

Vũ Thị Tình

Guest
18/9/06
20
0
0
Hoàng Mai-HN
Xin cho mình hỏi chút. Trong tờ khai Thuế TNDN ko có chỉ tiêu là Doanh thu hoạt động tài chính. Vậy khi kê khai thì doanh thu này có được đưa vào ko và nếu có kk thì kê vào đâu? Cảm ơn GD kế toán rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Vũ Thị Tình nói:
Xin cho mình hỏi chút. Trong tờ khai Thuế TNDN ko có chỉ tiêu là Doanh thu hoạt động tài chính. Vậy khi kê khai thì doanh thu này có được đưa vào ko và nếu có kk thì kê vào đâu? Cảm ơn GD kế toán rất nhiều.
sao lại ko có chỉ tiêu doanh thu hoạt động tài chính, đó chính là cột A8 đó thôi

V

Vũ Thị Tình

Guest
18/9/06
20
0
0
Hoàng Mai-HN
Bác à, e đang mắc về tờ khai tính thuế TNDN đầu năm cơ. Mà e đưa DT đó vào Cchỉ tiêu thu nhập khác có ổn ko nhỉ?

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Vũ Thị Tình nói:
Bác à, e đang mắc về tờ khai tính thuế TNDN đầu năm cơ. Mà e đưa DT đó vào Cchỉ tiêu thu nhập khác có ổn ko nhỉ?
Bạn đưa vào chỉ tiêu "Doanh thu bán hàng hóa và cung cấp dịch vụ" - mã số 01. Tuy không đúng như tên gọi nhưng doanh thu từ hoạt động tài chính là doanh thu từ hoạt động kinh doanh của DN nên không kê khai vào chỉ tiêu "Thu nhập khác".

phong2v nói:
sao lại ko có chỉ tiêu doanh thu hoạt động tài chính, đó chính là cột A8 đó thôi
Bác lộn sang Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA